Nên order mua đồ trên Taobao hay Shein?

ngocnamhan

Tài xế mới
Câu trả lời tốt nhất
mua chỗ nào cũng ok, tuỳ gu thôi nè b. Bánh bèo thì taobao còn gu Âu Mĩ thì shein nha. Về phần chất lượng thì m thấy cả 2 đều thượng vàng hạ cám đủ cả. Mua phải biết chọn lọc và xem đánh giá. Đồ shein thì m hay lựa đồ rồi cho vào phần yêu thích và đợi nó giảm giá mới mua( shein hay giảm giá cực luôn), mua nhiều để áp coupon giảm giá và đc freeship nữa. Và còn thanh toán bằng thẻ được giảm thêm 10%, nó còn có chế độ tích điểm khi đăng nhập hằng ngày và feedback nữa. Mua vài lần và so sánh giá thấy rẻ hơn taobao nha. Tuy nhiên taobao thì đồ lại đa dạng phong cách hơn, size nhỏ phù hợp với body người Việt hơn là Shein.

minhmantran

Tài xế mới
Mình chỉ cách order Taobao. Bên mình kho tổng có mấy nàng tự mở shop được rồi. Sll thì qua alibaba và pinduoduo tuỳ mặt hàng phân khúc của bạn thế nào. Order Taobao dễ ẹc, qua trung gian làm gì.

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Kinh nghiệm bán hàng taobao của t cho hay: đối với đồ tầm trung khoảng 2x-4x tệ size ko chuẩn, bảng size vẫn có nhưng chủ yếu để tham khảo ước chừng, form về vẫn rộng hơn size là bth, và hầu hết là rộng hơn nha. Mua size S nhưng họ nều may kiểu theo form âu nên cũng khá rộng nếu bạn tầm 40-45kg. Nếu muốn chuẩn size thì mua hàng mắc tiền từ 6x-9x. Đc nữa thì quất hàng thiết kế lun. Bao chuẩn size. Còn nếu ốm quá thì lựa shop nào nó có size xs thì mua. Chứ t 42kg đặt size S về cho dui chứ toàn đi bóp. Được cái đồ bên đó đẹp, vải chất lượng. À còn tùy xem bạn lựa shop và link chất lượng hay ko. Nhìu lúc còn tùy nhân phẩm

mrsiro

Tài xế mới
Shein nhaa. Gắn bó 1 năm chưa lần nào thất zọngggggg ? Shein có phần review kèm hình ảnh Feedback + bảng size nên rất okie Nhưng bạn nên bỏ tgian ra lướt và đọc review rồi hẵn chọn nha. Đc code freeship nên rủ bạn bè order chug là tiện lắm á. Bao bì cưng xỉuuuu Phần ship hàng chi tiết bạn sẽ xem đc hàng mình đi đến đâu Giá thì 10đỉm vì cá nhân mình hay mê rẻ mà chất lượng Chất lượng thì vote 9.5/10 lun ?

quocminh

Tài xế mới
Shein cũng ok nha nhất là đồ bơi, 1 lúc ô book 6 bộ ? còn đồ bt vẫn là đọc review đọc review đọc review ko ngon cơm lắm đâu :)), taobao thì phải chọn ncc chọn pvc abc nữa. Như t từng đặt luôn trên aliexpress ship sing về 10 ngày đóng gói siu chắc. còn từ TQ là hơn tháng, nhưng về được :))

huanvien

Tài xế mới
nếu bạn có thời gian bạn có thể học từ youtube và và google ạ. Sau đó bạn tìm đơn vị vận chuyển để nhờ họ đặt hàng dùm hoặc bạn tự đặt nếu tuje thanh toán đc và nhờ họ vận chuyển thôi

iemnea

Tài xế mới
Mình thì hay order taobao. Chủ yếu xem feedback và livestream để check chất lượng. Giờ đang dịch, order tới lúc đồ về thì mặc là vừa. Về size thì thấy khá là chuẩn vì shop mình hay order up thông số size luôn, mình cứ theo đó mà lựa size thôi. Mình hay order ở , hàng về cũng khá nhanh.

weboyvn

Tài xế mới
Shein mà mua lần đầu là siêu rẻ luôn. Trả thẻ tín dụng giảm thêm 10%. Với chọn sale của shein cũng nhiều mã ok lắm. Bữa mình mua 8 món mà có 1tr ý. Nchung đồ rẻ. Còn taobao thì chọn dc shop ưng ý rồi order qua trung gian cũng dc. Taobao mà có tk xem đồ cực sướng, lưu lại dc shop yêu thích rồi nó recommend nhiều đồ theo style mình thích ưng lắm luôn

bebikene

Tài xế mới
Shein đồ đẹp nhưng đắt, lấy mẫu bên shein chịu khó lên taobao mò thì vừa rẻ vừa xịn :)) Oder taobao thì chọn shop (xem shop hình vương miện màu gì tương đương vs độ uy tín, xem lượt mua, vào phần bình luận cap màn hình xong đưa sang gg dịch đọc) ncl từ ngày biết oder tao toàn tự oder rẻ vcl

devine

Tài xế mới
Taobao nha Shein đặt đơn đầu vải còn tạm chấp nhận nhưng về những lần tiếp theo lại bỏ hết vì vải qá gớm ..??

huanvien

Tài xế mới
ko qua trung gian thì mua tk ngân hàng TQ hoặc dễ hơn dùng thẻ thanh toán quốc tế (sẽ mất thêm phí) để thanh toán. Và tất nhiên vẫn phải tìm 1 kho để kí gửi. Chứ taobao ko gửi hàng trực tiếp về Việt Nam.

ngochane

Tài xế mới
mua chỗ nào cũng ok, tuỳ gu thôi nè b. Bánh bèo thì taobao còn gu Âu Mĩ thì shein nha. Về phần chất lượng thì m thấy cả 2 đều thượng vàng hạ cám đủ cả. Mua phải biết chọn lọc và xem đánh giá. Đồ shein thì m hay lựa đồ rồi cho vào phần yêu thích và đợi nó giảm giá mới mua( shein hay giảm giá cực luôn), mua nhiều để áp coupon giảm giá và đc freeship nữa. Và còn thanh toán bằng thẻ được giảm thêm 10%, nó còn có chế độ tích điểm khi đăng nhập hằng ngày và feedback nữa. Mua vài lần và so sánh giá thấy rẻ hơn taobao nha. Tuy nhiên taobao thì đồ lại đa dạng phong cách hơn, size nhỏ phù hợp với body người Việt hơn là Shein.

Câu trả lời tốt nhất

thaotrannam

Tài xế mới
Shein thì tiện hơn vì có thể thanh toán khi nhận hàng với cả thanh toán trc bằng thẻ visa cũng đc. Tính ra ship cũng k lâu lắm. Gom mua nhiều thì phí ship rẻ hơn. Có nhiều review để xem mà đa dạng đồ. Nhưng có nhiều món sẽ mắc hơn taobao. Taobao thì phải qua trung gian nhưng chịu lựa thì đồ rẻ với đẹp nhiều. Mỗi tội tiếng TQ nên nhìn nhức đầu với làm làm biếng lựa ?

minhmanz

Tài xế mới
Shein hên xui, size nc ngoài nên hơi khó lựa phải đọc thật kỹ thông số và review mới dám mua, hàng về tay cũng hơi lâu, được cái túi zip của shein nhìn xịn xịn, cất lại xài okila ?. Taobao nếu ord thì ord qua web trung gian cho khỏi phải suy nghĩ, có dịch vụ kiểm đếm các kiểu, và đồ cũng rẻ, cũng nên xem review chứ k hớ hênh, size Châu Á dễ chọn hơn shein, ord khá lâu từ 1 tháng trở lên, dịch bệnh như này có khi lâu hơn ?. Mà đồ taobao kiếm trên shopee hầu như vẫn có í.

minhmanz

Tài xế mới
Shein nhiều mẫu mã xinh ghê ? mình tìm trên taobao không có lun nên nếu mua nhiều thì lên taobao thì được cái rẻ hơn thui =))

bichdiem

Tài xế mới
mình lên web rồi chọn đồ bỏ vô giỏ hàng xong bấm thanh toán thôi à Mình nhập sdt của mình xong nó gửi mã mình, mình nhập mã OTP là xác nhận mua hàng tầm 1-2 tuần giao tới à

yeu4rever

Tài xế mới
nói chung cũng hên xui à c, ko phải cái nào cũng đẹp đâu. Với hàng QC, TQ số size tá lả hết. Nên là mua onl hên thì trúng đồ đẹp, xui thì chịu thôi

ngoclinh

Tài xế Đồng
Kinh nghiệm mua trên Shein của mình là các bạn phải đọc info sản phẩm thiệt kĩ, rồi người ta có feedback đó vô mà đọc xem ntn. Size thì lùi xuống 1 size. Chịu khó tìm thì sẽ thấy rất nhiều đồ ok giá phải chăng

trandata

Tài xế mới
cũng tuỳ món em ơi, mua chịu khó xem feedback coa nhìu ảnh thực tế mà. C xem lựa cuzng đc kha khá món á k phải cái nào cũng dỏm nha. Recommend em qua khúc phụ kiện này kia rất xinh luôn ấy

minhanhtrantran

Tài xế mới
Mua đồ shein lần lưu ý xem đánh giá và chất vải xem đúng ý không nhá. Ngoài ra là đơn tổng 500k hơn thì sẽ dc freeship. Hồi đó bên quán tui làm mua sỉ cả đống đồ bên Shein về làm đồng phục của Quán. Mặc rất ok. Có khi rẻ hơn Taobao đoáaaaa?