Tư vấn Nên mua Wave rsx Fi hay Sirius Fi?

hoangnguyenit

Tài xế mới
Mọi người cho e hỏi là giữa 2 chiếc xe Wave rsx Fi và Sirius Fi thì nên chọn chiếc nào ạ ? E chỉ đủ tiền mua 1 trong 2 chiếc này thôi ạ và tiêu chí là bền và tiết kiệm xăng ạ?

bebikene

Tài xế mới
Người wave người si. Bóc thăm đi bạn êi. Sv thì con nào đi cũng được. Mình và bạn mình mua 1 người si 1 người wave đều tiết kiệm xăng cả

huanvien

Tài xế mới
Dưới 30t nên chạy sirius trẻ trung ga đầu bốc, tiếng pô nghe hay, kiểu dáng đẹp, bác có chở bồ đi chơi hay đi đám tiệc đỡ ngại, con RSX nhìn hơi già, đề ba yếu, kiểu ăn chắc mặc bền ý nên người trên 30 hay chọn. Còn về độ bền máy móc dàn nhựa thì như nhau xe phổ thông nó có cái giá của nó, quan trọng là của bền tại người, CBR hay R1 không bảo dưỡng còn hư huống chi mấy con phổ thông như này. E vote sirius e chạy cả 2 con rồi.

ngoclinh

Tài xế Đồng
Đức Mạnh gia tốc của fi sẽ hơn, nhưng sớm chững lại ở vòng tua cao. Mình cũng có để là chẳng đáng kể mấy. Mình đã kết luận trong phần powerband là sifi sẽ lanh lợi hơn so với rsx mà không cần vặn ga quá nhiều.

hoanhanh

Tài xế Đồng
Nhà em có cả 2 chiếc luôn đây bác. Xét về đốt xăng thì si tiết kiệm hơn tí. Còn cảm giác lái với chạy thì si bốc hơn, máy nóng nhanh hơn tí, còn wave thì đầm hơn. Em góp ít ý kiến cho bác, theo em thì bác thích hãng nào, thiết kế nào thì dứt thôi, giờ em thấy công nghệ trên xe tốt ngang nhau . Lúc trước em cũng phân vân như bác vậy, nhưng giá wave rẻ với em thích thiết kế này nên em chọn wave. Đóng góp ít ý kiến để bác kham khảo nha.

minhmantran

Tài xế mới
Trung Nguyễn trước mình có con wave RSV repsol 2008 Nhật chạy 10 năm mà ít hư vặt lắm. còn chiếc airblade 2016 chạy được 4 năm trở là lào xào rồi đó. mình bảo dưỡng kỹ đó nha.

tongdanghuy

Tài xế mới
Phát Thành lần đầu thay thì 1000km, về sau là cứ 2000km thay 1 lần và đc 9 lần bảo hành miễn phí nữa nhé bác, bảo hành định kì ko bỏ cái nào

ngoclinh

Tài xế Đồng
Muốn chạy có cảm giác bốc chill chill tí thì chọn sirius, còn muốn xe chạy có nước đề 3 mạnh tiết kiệm nhiên liệu và bộ máy bền bỉ thì chọn rsx

phuongthanh

Tài xế mới
Si nhé! Rsx mua từ cuối 2019 đi đc thời gian chán lắm, bán đi mua si rc fi đi bao êm, máy khoẻ, tăng tốc nội thành tốt, mỗi tội lạnh mùa đông sáng sớm thì phải đạp :)))

whoami

Tài xế mới
Thay vì mua wave ông mua con fu led ngon hơn
Còn wave và si thì ông chọn si nhé
Về dùng kĩ là bền
Xe tui si xăng cơ đi được 16000km mà k êm bằng si fi đi 35000km nữa. Nó êm ru

phokhongmua

Tài xế mới
Con trên hình k phải Sirius FI mà là bản bình xăng cơ
Từng chạy hai con thì cảm nhận máy Yamaha bốc hơn nhưng chạy rất nóng máy và nhanh gào máy nếu k thay nhớt thường xuyên
Còn honda thì đầm xe..tiết kiệm xăng nhưng có khi hơi ì...

longakm

Tài xế mới
Sirius đi chứ wave giờ k có bền đc như xưa đâu ..vs lại con si trên ảnh là xăng cơ nhé .. wave thì tiết kiệm xăng đấy .. êm đấy nhưng máy k bền .. si máy bốc nhưng mà chạy nhanh hơi rung .. đc cái bền .. si mình từng chạy 700km liên tục tốc độ 8-90km/h mà về tới nơi máy vẫn ngon lành

ngocnamhan

Tài xế mới
Nhà mình k chạy mấy con honda như rsx nên k bt máy móc như nào nhưng mình thấy si fi máy k bốc lắm thua xăg cơ còn bền thì vẫn bền phết. xe sr fi nhà e mua hồi 213 214 j mà bh vẫn chạy ngon ơ mỗi tội k bốc

nguyentana

Tài xế mới
Silver Nguyễn mình thấy bạn tập trung vào yếu tố thông số quá nhiều nhưng không nói đến trải nghiệm. Sao không nói đến độ tin cậy, mức hao xăng, trải nghiệm thực tế, mà cứ chăm chăm vào con nào bốc hơn con kia rồi con nào đạt torque khi nào làm gì? Người ta là người dùng, ít khi nào quan tâm đến công suất rồi momen xoắn tối đa, mà 2 con này là dạng xe bình dân, chú trọng nhiều vào cái HP với Torque làm gì vì có khác biệt quá lớn đâu

nguyenhoanga

Tài xế mới
Rsx đi bro. Odo ~ 10k. Vẫn bay 105 ko núp gió.
Các tiền bối nói ko sai đâu. Mình và 1 thằng bạn mua 2 con rsx và sirius cách nhau không lâu. Sau thời gian thấy xe nó xuống sắc và xuống sức nhanh hơn xe mình nhiều(phần nào đó do nó ko kĩ tính như mình)