Tư vấn Nên mua Wave rsx Fi hay Sirius Fi?

hoangnguyenit

Tài xế mới
Mọi người cho e hỏi là giữa 2 chiếc xe Wave rsx Fi và Sirius Fi thì nên chọn chiếc nào ạ ? E chỉ đủ tiền mua 1 trong 2 chiếc này thôi ạ và tiêu chí là bền và tiết kiệm xăng ạ?

nguyenhoanga

Tài xế mới
Theo gu thẩm mỹ của em thì con sirius nhìn đẹp hơn, dáng xe sẽ bền theo thời gian khoảng 5 năm nữa. Nên nếu bác quan trọng ngoại hình thì chọn sirius
Còn về tiết kiệm nhiên liệu thì chắc chắn Honda tiết kiệm hơn yamaha nhiều
Hoặc honda có mẫu xe blade 110, dung hoà được cả 2 về kiểu dáng và tiết kiệm xăng, dáng con blade xêm xêm với con sirius vậy

cuchien

Tài xế mới
Wave đi anh ơi, em học sinh lớp 10, mới tậu con Sirius cách đây 1 2 tháng... Nó đc cái thon gọn mà kh chở nặng đc như wave ( chở 2 người) với lại nghe đâu Honda luôn hơn yamaha về máy móc các thứ, với lại nhà em có con Wave Rsx cách đây 5 6 năm đi còn ngon chán

vancuong

Tài xế mới
Ngày trước mình cũng phân vân giữa 2 dòng xe này xong chốt Sirius Fi. Lưu ý là bản phun xăng điện tử (Fi) chứ k phải bản chế hòa khí như ảnh bạn up nhé. Cách phân biệt là chỗ tay nắm đằng sau: Fi thì nhọn, sơn màu còn chế hòa khí là inox, thẳng.

Có 2 lí do để mình chọn Sirius thay vì Wave: 1. Cốp Sirius rộng, đây là lí do chính mình chọn nó. Cốp đủ để nhét 1 áo mưa + 1 mũ bảo hiểm nửa đầu, cực kì tiện khi trời mưa và để tránh mất trộm; nhiều khi đi đá bóng hay trời mưa vẫn nhét đc đôi giày. Tiện v* :))) (Fi thôi nhé, bản chế hòa khí cốp bé k để vừa)
2. Dáng xe. Theo mình cảm nhận thì yên Si về sau hơi đc vuốt lên (vuốt hơn so với Wave), tạo cảm giác thể thao hơn, nhìn trông khá bay :)))

whoami

Tài xế mới
Vote sirius
Quan trọng là giá trên trang chủ 1 chuyện, giá cửa hàng 1 chuyện. Ngày xưa e cũng chọn si rồi nhưng bme cứ bảo mua rsx, e giả vờ cũng đi ra head để xem rsx thì giá xe là 26 củ cả giấy tờ.
Qua yamaha town si fi bản full như rsx 23tr5 bao giấy tờ, giá niêm yết của nó là 23tr190 rồi hay s đấy.

zozovietnam

Tài xế mới
Phát Thành t chạy 2 năm rồi mọi thứ vẫn ok nhưng con này khi xăng gần hết bộ cảm biến nhận dạng dù bác chạy 60km nó vẫn như 40km. Khi chạy nóng máy thì tốc độ giảm xuống t nghĩ do cảm biến trong xe làm vậy để bảo đảm an toàn thiết bị.

lamthanhsung

Tài xế mới
Em thì thích kiểu dáng Rsx hơn nên đã chọn rsx, cũng chỉ chạy bình thường chứ ko hardcore gì lắm. Nhu cầu cơ bản thì xe nào chả đk. Bác nhìn ưng xe nào hơn thôi

minhtu

Tài xế mới
Phát Thành Đường dài hay ngắn như nhau thôi bạn. Dãy vòng tua quyết định xe bạn có hao xăng hay không. Bạn chạy số 1 hết ga đạt 40km/h sẽ hao xăng hơn chạy số 6 cùng vận tốc với 1/4 throttle.

Và với yếu tố như vậy, bạn yên tâm chạy tèn tèn, xe khỏe, ít hao xăng khi chạy từ nam chí bắc.

Mình vẫn sẽ gợi ý bạn mua Sirius FI dù mình khá kết xe Honda ;)

ngoclinh

Tài xế Đồng
Mình thì thích RSX hơn,dáng xe to hơn,chạy đầm hơn,số nhẹ,chạy hơi ì,chạy phải chạy trớn nhiều.Đi đô thị thì nên mua Si ,đi đường trường mua Wave,Si lên đường trường rất hay bị đảo và bay,máy thì gằn gằn nhanh mệt

nguyentana

Tài xế mới
Wave rsx mới hay bị cái đề pa vô số từ 1-2 kêu cái cóc to. Wave đi đầm, chạy xa nhiều êm máy ngon, tiết kiệm xăng. Bạn hỏi Si fi mà con trong hình thì là si thường ko biết bạn hỏi loại nào. Si thường rc máy bốc, bô như củ kẹt , depa ngót, hao xăng, dễ bị đạo tặc hốt do dễ bán. Si fi thì đừng nên mua nó cũng chả tiết kiệm xăng bao nhiêu, kiểu dáng cũng ko đẹp bằng si thường, tháo ráp sủa cũng bất tiện do dàn áo chỗ baga. Theo mình thì wave 9₫ - si rc 8,5₫, si fi 7,₫