Nên mua máy tính casio 580 hay vinacal 680 ?

gojekaz

Tài xế mới

Ai xài qua cả 2 máy tính casio 580 hay vinacal 680 rồi cho mình nhận xét làn nên mua con nào hơn ạ? xét trên nhiều phương diện như độ bền, tốc độ tính toán... cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

minhtu

Tài xế mới
Tâm An 680 ko thừa đâu e à, vào phòng thi thì mới thấy tốc độ nhanh thì nó lợi như nào. Đa số 12 sd nhiều chức năng shift calc nên lợi vcj luôn em nhé

thaotrannam

Tài xế mới
Tâm An ừ đúng rồi cái thời mà mới ra 580 a mua cả lớp có mỗi a dùng lên mạng các thầy cô vẫn sd 570vn, vinacan thôi rồi ngồi mầy mò cách bấm cx mệt nhưng sau biết sd thì nó tiện vch ra luôn

hoanhanh

Tài xế Đồng
Độ bền thì do bạn sài thôi, nhưng mình thấy 580 màu trắng nên nó mau dơ lắm :((, còn tốc độ thì 680 hơn, nhưng nó cũng khó dùng hơn nữa, nên mình vẫn nghĩ 580 là phù hợp với 12 và cả đại học

hoangnguyenit

Tài xế mới
Dễ dùng thì casio, nhiều cái hay hơn thì vinacan, chức năng shift cal 680 nhanh hơn 580, tốc độ 680 cx nhanh hơn. Nếu mua 680 thì h khá ít thầy cô hướng dẫn sd, tự mình tìm Hiểu thì mệt lắm ( giống mình mua từ lúc 580 mới ra ngồi tìm cách bấm mà mệt vch)

gojekaz

Tài xế mới
Bạn mua 580 của casio thứ nhất trong lớp ít nhất còn có người dùng, có thể bạn ko biết bấm còn có người chỉ, có thầy cô biết bấm. Còn 680 mình ko nhầm thì chưa đc mang vào phòng thi. Mình vừa mua 580 hồi tuần rồi và thấy 680 hơi thừa nếu bạn dùng để thi 12

suboi1z

Tài xế mới
Nguyễn Tiến Đức hihi, cái đó e chưa có dịp thử, nhưng bữa e đi mua cũng đắng đo 580 với 680, chị bán bảo mua 580 nhiều người biết bấm hơn. 680 mới quá

nguyentana

Tài xế mới
Dương Quang Dũng tỉ lệ xảy ra sai số rất thấp đó bác ! Giao diện của casio nó thông dụng dễ tiếp cận còn vinacal chỉ dễ tiếp cận ở bản 680 này thôi còn những bản trước thì khá là khó để tiếp xúc

nguyentana

Tài xế mới
Mà hồi trc thời 2013-14 vincal vừa mới nổi làm mất con casio 570 nên đổi từ casio sang vinacal 570 thấy oke hơn . Tính toán thì có cái hơn casio có cái chậm hơn casio . Nhưng vincal có nhiều PT tính hơn casio

whoami

Tài xế mới
Vote Casio ạ. Vinacal nhanh hơn cơ mà thấy ít người dùng với sửa chữa đồ cũng khó. Về thi cử đồ thi 580 đủ sức rồi, độ phổ biến thì em này cũng hơn, k biết bấm như nào thì còn có thể hỏi bạn hoặc thầy cô chứ vinacal chỗ em k ai sài luôn ấy

hoangnguyenit

Tài xế mới
Con bên trái nhanh hơn con bên phải
Còn độ bền thì cái hãng bên trái chưa bao giờ được đánh giá cao về độ bền (những model trước còn model này e chưa thấy ai phàn nàn)
Còn bền thì casio với 7 năm bảo hành :)