Tư vấn Nên mua Honda Winner X mới và Yamaha R15v3 để đi học?

thangtruong

Tài xế mới
Chả là năm nay e đỗ đại học nên gia đình có cho mua 1 con xe, e đang phân vân giữa Honda Winner X mới và Yamaha R15v3 cũ để đi học đại học phù hợp với sinh viên.Mấy a cho e xin lời khuyên nên mua con xe nào với ạ?

E biết là Winner X là xe đi trong phố còn R15v3 là dạng sport nhưng nên lựa chọn con nào cho hợp lý thuận tiện việc đi học và đẹp hơn ạ? Em cao 1m8.Mong những người đã trải nghiệm cả 2 (hoặc 1 trong 2 xe) cho e xin trải nghiệm vận hành với.

Update: Hiện e đg chạy ab2014 rồi nhưng muốn đổi gió qua xe côn nên e đang phân vân giữa 2 con này

Câu trả lời tốt nhất
Nguyễn Thế Hiệp Điều kiện này thì dứt Winner X là hợp lý vì:
1 - đi xa tiết kiệm xăng
2 - lương dư sức nuôi xe kèm theo có thể độ thêm, dư tiền mua sắm đồ dùng.
3 - của bền tại người nhưng xe của Nhật (nhất là Honda) thì bền, chỉ cần chăm xe đúng định kỳ là ok.

P/S: khuyên chân thành đừng nên mua những con dạng sport hay naked bike 150cc vì chỉ đc ngoại hình bắt mắt chứ công suất ko hơn mấy con 150cc còn lại là bao, chạy 1 thời gian chán ngay mà giá thì mắc. Xác định mua sport hay naked bike thì hãy lên hẳn 300-400cc, giá gấp 2 lần con 150cc mà công suất cũng hơn gấp đôi, cảm giác khác biệt hẳn. Đi Sport bike thì xe phải mạnh mới đỡ đau lưng, con R15V3 thuần sport mà công suất yếu, chạy 100-200m là mỏi lưng ngay. Mấy con GPX của...

traingoan

Tài xế mới
Nguyễn Anh Ko, thấy bác bảo chơi sport ít nhất phải 600cc trở lên nên ý của mình là dưới 600cc vẫn ok mà, từ dòng 200-400cc vẫn có nhiều lựa chọn, giá cả phải chăng nữa chứ ko mắc lắm đâu, chỉ gấp đôi so với con Winner X thôi mà tạo trải nghiệm khác biệt hẳn.

Tiếng 4 máy thì nghe đã tai hơn 2 máy nhưng mà vẫn có người thích tiếng 2 máy như ông Lê Thức (Anywhere Man) mà 4 máy thì tốn tiền chăm gấp đôi 2 máy (nhất là nhớt và xăng) thế nên chơi 2 máy vẫn có lợi hơn so với 4 máy ?.

phuongthanh

Tài xế mới
Cả 2 con đều đéo dùng để đi trong thành phố đâu :)) chỗ anh em tôi bảo thật, bạn ở tp nào tui k biết chứ trải nghiệm ở SG thì vừa đi vừa phải rà rà bóp côn trả số này kia phiền vcl :)) thành phố thì đông đúng, nhìn đường bự thì ham mà đi đc tầm 3 400m lại có cái xe oto bỏ mẹ nào đó lấn sang làn xe máy, đi đc 1 tẹo thì lại kẹt đèn đỏ, đi đc 1 chút nữa kẹt ninja lead :)) nếu mà mua để đi chơi xa này kia thì oke, đi học thì đóng con future 2020 đi :)) ko hối hận đâu, dư ra thì góp thêm r mua thêm 1 trong 2 con này nữa cũng đc, con future để đi cày :))

vantran

Tài xế mới
Anh xin recommend cho chú con MT15 thay R15. R15 h đầy đường nhìn chán lắm, lấy MT15 nó nhẹ hơn vs lại ít người đi hơn chú sẽ ít đụng hàng vs đại đa số. Còn nếu thích r15 quá thì anh nghĩ chú nên lấy win X. Vừa là xe mới mình ko phải lo về xe có được chủ cũ chăm kỹ ko. Mua winX thì chịu khó đi độ thêm tý đồ thoii còn lại đều okee hết. Nhưng muốn khác biệt thì MT15

bebikene

Tài xế mới
Winner X cho thuận tiện bác, con R15 đi phố cực mỏi vai do xe có dáng ngồi thuần sport. Mấy xe pkl chạy đi học liên tục mệt lắm. :))) sau này up thẳng pkl xịn chạy luôn

phuonganha

Tài xế mới
Sv chưa trải sự đời rồi. Mấy con sportbike này chỉ để đi chơi thôi, chứ mà để đi lại hằng ngày cực kì bất tiện luôn. Chưa kể sv đi học thử để trong nhà xe trường đại học xem:)). Khuyên chân thành nếu đam mê dòng xe này thì cứ mua mà chạy, nhưng cố xin thêm tầm chục củ nữa mua con wave cũ mà chạy hằng ngày

lamthanhsung

Tài xế mới
Nguyễn Thế Hiệp Điều kiện này thì dứt Winner X là hợp lý vì:
1 - đi xa tiết kiệm xăng
2 - lương dư sức nuôi xe kèm theo có thể độ thêm, dư tiền mua sắm đồ dùng.
3 - của bền tại người nhưng xe của Nhật (nhất là Honda) thì bền, chỉ cần chăm xe đúng định kỳ là ok.

P/S: khuyên chân thành đừng nên mua những con dạng sport hay naked bike 150cc vì chỉ đc ngoại hình bắt mắt chứ công suất ko hơn mấy con 150cc còn lại là bao, chạy 1 thời gian chán ngay mà giá thì mắc. Xác định mua sport hay naked bike thì hãy lên hẳn 300-400cc, giá gấp 2 lần con 150cc mà công suất cũng hơn gấp đôi, cảm giác khác biệt hẳn. Đi Sport bike thì xe phải mạnh mới đỡ đau lưng, con R15V3 thuần sport mà công suất yếu, chạy 100-200m là mỏi lưng ngay. Mấy con GPX của Thái yếu hơn cả mấy con 150cc của Honda và Yamaha, đừng nên mua.

Câu trả lời tốt nhất

yeu4rever

Tài xế mới
r15 chán lắm bác.gọi là có dáng thể thao tí thôi chứ mấy thằng chỗ em mua giờ đang chán bán hết kia kìa.winner thì đi trong thành phố khá ghét vì bô cứ phả vào mặt người phía sau(nhất là lúc dừng đèn đỏ).thế nên mua côn thì mua ex bác ạ.nhưng em vote xe ga vì đi trong thành phố tiện hơn

suboi1z

Tài xế mới
Nếu bạn thích sự hiền lành, an toàn, nhỏ gọn và rẻ thì bạn chọn Winner X (nhược điểm là thiết kế hơi lỏng lẻo)
Nếu bạn thích cảm giác giật tóc móc mắt, ngầu đét, to bản và nhiều tiền thì bạn chọn R15 (nhược điểm là to nặng, dắt khổ, đi trong phố mà tắc đường thì thôi rồi, tốn nhiều tiền xăng xe bảo dưỡng)
Bạn có thể tham khảo thêm MT-15 :)))

minhanhtrantran

Tài xế mới
Alo alo, bác mà có mua winnerX thì sau này chạy xe bẻ mẹ cái bô đi nha, nó thổi thẳng hơi vô mặt người đằng sau đấy. Bác cứ tưởng tượng là dừng đèn đỏ sau chiếc winnerX như là bác đang đứng trước máy sấy mà còn hôi vcl đi

ngocnamhan

Tài xế mới
Đẹp hơn chắc chắn r15 r chứ đi học nhất là lúc về tắc đường xong xe r15 lại dài nó khá là bất tiện , còn lúc cất xe thì cũng bất tiện k kém kiểu nhà xe rộng nhưng nó đôi khi vài khúc cua nó hẹp lại phải chống chân nhích lên,đi phượt thì 2 con như nhau còn con r15 kia nếu mà đi học e chấp nhận đc thì hãng mua , con winner x nó khắc phục đc hết xe vừa phải k đến nỗi dài k phải độ nhiều đỡ tốn hơn r15 còn ăn xăng thì mình k biết mấy th là 2,5l /100km

cuchien

Tài xế mới
Winner nhé bro .... Moto lỡ cỡ như R15 thì chán lắm .... Thay vì số tiền mua r15 thì bạn nên mua Winner còn dư ra dc mấy chục vô đô chơi cho xe nữa ngon lành luôn

xeomaz

Tài xế mới
Winner X thì dẹp hộ qua 1 bên, đầu xấu kinh, nhìn lai tạp giữa côn tay với tay ga, chả đâu vào đâu như thể con la vậy ấy, kết tinh giữa lừa và ngựa nhưng đéo ai khuyến khích nhân giống :)))

thangtruong

Tài xế mới
Có AB rồi thì khuyên mua r15 nhe, chứ winx phổ thông quá, mua r15 để dành đi chơi đi tour với nhìn sẽ đặc biệt hơn những ng khác, còn khi nào cần sự tiện lợi thì lấy ab đi

yeu4rever

Tài xế mới
Tốt nhất nhé mua con wave cỡ 20 củ để tiền còn lại sắm cái khác. Xe máy đi trong phố thì như nhau hết. Trừ khi lên ô tô thì che nắng che nưa đc.

kunamoi

Tài xế mới
Đi win x cho lành chứ mua xe cũ nhiều khi chủ cũ đi k bảo dưỡng bệnh vặt nhiều lắm
Chứ vô hãng quất con win x đi học cho nó phẻ
Xe mới đi cũng thích kkk

tranthanhoi

Tài xế Đồng
R15 nhé E. Đi 1 tgian thấy bất tiện quá lúc đó E sẽ có động lực mua thêm 1 cái xe wave hoặc xe ga nữa chỉ để đi lại hằng ngày, mà vẫn có xe côn tay để chơi ?

xeomaz

Tài xế mới
Quất hẳn MT03 đời 2019 trở về trước cho máu. Đã chơi moto thì phải chơi tầm 300cc đổ lên. Nhìn cái xe cái xác thì to mà cục máy nhỏ xíu nó buồn cười lắm. Người biết, họ nhìn biển số không có chữ A thì cười thầm trong bụng. =)))