Tư vấn Nên mua Honda Winner X mới và Yamaha R15v3 để đi học?

thangtruong

Tài xế mới
Chả là năm nay e đỗ đại học nên gia đình có cho mua 1 con xe, e đang phân vân giữa Honda Winner X mới và Yamaha R15v3 cũ để đi học đại học phù hợp với sinh viên.Mấy a cho e xin lời khuyên nên mua con xe nào với ạ?

E biết là Winner X là xe đi trong phố còn R15v3 là dạng sport nhưng nên lựa chọn con nào cho hợp lý thuận tiện việc đi học và đẹp hơn ạ? Em cao 1m8.Mong những người đã trải nghiệm cả 2 (hoặc 1 trong 2 xe) cho e xin trải nghiệm vận hành với.

Update: Hiện e đg chạy ab2014 rồi nhưng muốn đổi gió qua xe côn nên e đang phân vân giữa 2 con này

Câu trả lời tốt nhất
Nguyễn Thế Hiệp Điều kiện này thì dứt Winner X là hợp lý vì:
1 - đi xa tiết kiệm xăng
2 - lương dư sức nuôi xe kèm theo có thể độ thêm, dư tiền mua sắm đồ dùng.
3 - của bền tại người nhưng xe của Nhật (nhất là Honda) thì bền, chỉ cần chăm xe đúng định kỳ là ok.

P/S: khuyên chân thành đừng nên mua những con dạng sport hay naked bike 150cc vì chỉ đc ngoại hình bắt mắt chứ công suất ko hơn mấy con 150cc còn lại là bao, chạy 1 thời gian chán ngay mà giá thì mắc. Xác định mua sport hay naked bike thì hãy lên hẳn 300-400cc, giá gấp 2 lần con 150cc mà công suất cũng hơn gấp đôi, cảm giác khác biệt hẳn. Đi Sport bike thì xe phải mạnh mới đỡ đau lưng, con R15V3 thuần sport mà công suất yếu, chạy 100-200m là mỏi lưng ngay. Mấy con GPX của...

tongdanghuy

Tài xế mới
Tấn Kiệt mình cũng còn trẻ mà
Mới 20t à
Mà chịu lm chịu cày thì mua đc th
Nhưng đt này kia mình ko wan tâm lắm vì vẫn dùng con 7p lúc mới ra đến h
Do máy chưa hư nên chưa mua mới đc
Cũng có chai pin nhưng vừa r có đợt thay pin 29$ nên thay lun dùng đến h

nguyenhoanga

Tài xế mới
Bảo Bảo tôi đang đi một chiếc GSX R150 đây nuôi cũng được nhưng nếu có thêm tiền chu cấp đều đều và đi làm thêm thì tạm có một bất lợi nữa là ông không chở được đồ nặng tính đa dụng cũng không cao

bichdiem

Tài xế mới
Tấn Kiệt nếu bác đi phố mà đi côn tay thì sẽ khóc rất nhiều :)))). Lúc trước đi học xa với hay về quê. Tui chọn sonic. H học xong. Thấy lúc trước sai lầm v*

gojekaz

Tài xế mới
nói chung chơi Cục cức to thì phải có tiền để nuôi xe nữa :)) còn nếu là t thì thôi sẽ mua cục cức to sau và sẽ mua xe mới chứ xe cũ mình ko có kinh nghiệm mua phải xe vớ vẩn thì mệt lắm

zyxgrab

Tài xế mới
dưới 175cc thì Dream Wave Ex Win R15 Duke 125 là phân khối nhỏ hết, tiền nuôi bọn này thì có cái gì ngoài nước mát, dầu máy và tiền xăng? có cái là R15 nếu nhỡ đâm đụng thì tiền phụ tùng nó đắt hơn vì nó là xe nhập, phuộc trc nó là USD nên cẩn thận ko xước ty rách phớt ngăn dầu là đi cái phuộc, hết

longakm

Tài xế mới
Bảo Bảo nghe bảo R15 cũng dung máy 150cc nên ko hao xăng mà nó như ex150 thay áo vậy thôi. Còn cái việc mà nuôi là như trên mấy dòng pkl thôi. Nếu ông a đây trải nghiệm rồi thì cho e xin kinh nghiệm với :'(((

gojekaz

Tài xế mới
Bạn bè trên đh mình đi sportbike rất nhiều nhưng nhìn rất cực và khổ, xe to phải để riêng, ko có cốp để đồ or ko có cái baga giữa để để balo mà toàn để hẳn lên bình xăng, học đh 1 ngày mang 1laptop + sạc + sách là đủ nặng r mà đi sportbike toàn đeo trên lưng thì mỏi lưng vcl

hoanhanh

Tài xế Đồng
Đăng Đào chiếc em đầu 2019 nên em thấy không có mấy vấn đề đó. Em đi bản R nên cũng khá đau lưng và cồng kềnh bản S với bandit thì đỡ hơn nhưng S thì xài chung khung với máy của R nên bác có tiền có thể làm thành R được nha bác ko cần độ chế gì còn bandit thì phải độ

thuyngoc

Tài xế mới
Bảo Bảo tôi chưa chơi bọn dạng pkl ( con r15 dáng pkl) nên k bt
Có con winer v1 đi cứ thay nhớt nhiếc thôi có cj đâu
Bọn r15 pk có 150 thế tôi nghĩ nó giống như mấy con tầm trung k nhỉ

quocminh

Tài xế mới
Winner X để khởi điểm tốt hơn, khi b đã hiểu rõ cũng như có đam mê xe PKL thì lúc đó hãy tích cóp để mua những dòng Trung Cấp hay Cận Cao Cấp hoặc Cao Cấp thì càng tốt. Ý kiến cá nhân mình không hề chê chiếc R15V3 nhưng việc bảo quản chiếc R15V3 khác hẳn chiếc Winner X và việc là sinh viên thì mình khuyên để đi lâu dài thì Winner X là bước khởi đầu tốt hơn.

gojekaz

Tài xế mới
Win thì rẻ nhưng chi phí sửa chữa lâu dài hơi chua đấy phụ tùng con win k rẻ đâu còn con R15 thì đi hơi cồng kềnh k tiện lắm nếu chỉ đi học thì nên mua xe Ex nhé vừa học vừa trộm ch* đc

phokhongmua

Tài xế mới
Nguyen Chi Hieu e có tham khảo qua con gsx r150 rồi nhưng nó hơi nhỏ và đầu đèn ko đẹp lắm. R150 máy mạnh do chạy dohc nhưng e đâu có đam mê tốc độ lắm đâu bác. Với e 1m8 nên chạy con đó hơi nhỏ

minhanhtrantran

Tài xế mới
Duy Phương thật ra trước giờ mấy dân chơi toàn chọn xe côn thường thay vì moto dù là cùng 150 nhưng về mấy cái lặt vặt thì pkn vẫn hơn nhiều mà bác

lantran

Tài xế mới
Mua sportbike làm xe chính đi lại hằng ngày là 1 sai lầm đó bạn. Khuyên thật nên mua winner hoặc nếu thích thì mua mấy dòng nake bike đi cho đỡ đau lưng. Chạy sport hết 4 năm ĐH là tốt nghiệp thêm cái bệnh cột sống luôn nhé :))

yeu4rever

Tài xế mới
Tấn Kiệt Chạy phố Wx ko hợp cho lắm đăc biệt khoản rê côn. Xe honda dễ cháy bố nồi ko như exciter đâu. Nếu đi cẩn thận thì WX rất bền. Đừng học theo mấy ông đi exciter đề pa bằng số 3-4 còn WX thì chắc chắn là số 1.

bichdiem

Tài xế mới
Winner X dắt nhẹ hơn, máy móc bền ok mỗi tội pô thổi thẳng người đằng sau dễ bị đánh oan. R15 nhìn hầm hố hơn, máy móc nhiều công nghệ hơn, dắt hụt cmn hơi luôn, đi trong phố cực hơn tí nhưng được cái thu hút ánh nhìn =))))