Nên mua hàng ở Lazada hay Shopee? Mua hàng ở LAZADA có tốt không?

phokhongmua

Tài xế mới
Em cực kỳ thích mua đồ online luôn vì sự tiện lợi, vì nhanh chóng đỡ tốn thời gian mà lại được ship tận nơi, có nhiều mặt hàng xinh xẻo mà giá rẻ hơn ở ngoài nhiều, mà em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm nên nhờ anh chị cho e xin ít review về LAZADA, thấy đồ đẹp hơn SHOPEE quá trời mà không biết dịch vụ có ok không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
sau khi dùng cả 2 thì rút ra kinh nghiệm như sau : - nếu bạn ở trong nội thành như khu trung tâm thì nên dùng lazada vì phí rẻ hơn ngay cả khi k có mã miễn phí vận chuyển - nếu mua đồ điện đồ gia dụng bla bla bla thì nên ưu tiên tìm trên lazada vì giá rẻ hơn so với shopee ( ý kiến cá nhân vì mấy món mình mua thì lazada rẻ hơn ) - đừng nên tin tưởng quá vào mall ( cả shopee và lazada luôn ) bị dính mấy lần đồ k chất lượng r nên khá bực - áo quần, mỹ phẩm thì ưu tiên shopee vì đa dạng hơn nè - shopee dùng airpay còn lazada dùng zalopay với momo riêng khoảng này mình thích lazada vì zalopay với momo mình dùng nhiều hơn mà đối với 1 số mặt hằng ở lazada thì thanh toán bằng zalopay sẽ đc giảm 15k

zyxgrab

Tài xế mới
Lazada mua mall ok phết , lâu lâu có mgg k phải tranh nhau như shopee canh mệt thấy mie rồi chụp dc mà k mua kịp là mất mie mất , lâu lâu cungz ghé lzd mua tt zalo hay momo lại thêm mgg tt qa đó nữa , hời

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Ai nói mê shopee chứ tui thì có duyên nhất với lazada luôn ạ. Quần áo , túi xách coi cả 2 bên nhưng vào lazada là bấm thanh toán liền tay. Còn shopee vào thì phải đi vòng vòng cả chục shop mà ko chốt bill đc cái nào hết luôn. Hiccc hong hiểu sao

weboyvn

Tài xế mới
chính xác, tiki mua bán cực kì lằng nhằng. Trc còn có vụ bẳ dán mã vạch riêng của nó lên từng sp, khách mua 100 chai gel rửa tay 50ml dán khùng ? Xong đem hàng từ nhà bán về kho > khui ra > quét mã > gói lại > giao khách. Ủa bộ rãnh ???? Shipper lấy hàng thì vui buồn thất thường, hôm nào zui ghé lấy sớm, hôm nào buồn báo app “lấy hàng k thành công, nhà bán chưa chuẩn bị hàng” báo CSKH lần nào cũng nói báo cty để khắc phục, mà 3-4 lần vẫn ii nguyên cha shipper đó, lỗi đó ? Rất là mệt

lamthanhsung

Tài xế mới
T là người bán cũng là người mua, khuyên mọi người mua gì thì mua làm ơn làm phước đừng mua thằng Tiki, giao diện seller như shit, đã vậy còn hay lòi ra tỉ ti thứ phạt trời đánh. Mọe

nguyenhoanga

Tài xế mới
Chọn lazada mall. Măc mà yên tâm. Còn shop bt thì cả laz hay shopee đều phải lựa kỹ. Cứ 1 mẫu thì cả ngàn giá từ mấy chục đên mấy triệu- muôn vàn giá cả

suboi1z

Tài xế mới
hay mua shoppe, thử mua lazada 1 lần, đặt thảm để giữa nhà sang trọng, giao đến là thảm để chùi chân nhỏ xíu, tức cái mình

zozovietnam

Tài xế mới
Mình dùng lazada 4 năm nay à, chỉ nên mua áo quần và những món hàng gia dụng dưới 500k thôi. Hàng điện tử và thực phẩm khô thì Tiki hay những trang khác sẽ uy tính hơn

tunganhle

Tài xế mới
Lazada cũng chỉ là cái chợ thôi, còn khách phải tự biết lựa gian hàng nào uy tín mà mua, mấy đồ điện tử vs may mặc hạn chế mua vì size lung tung, nhiều khi bán sạp ko ai mua nên lên app cố tình đẩy hàng lỗi đi ko chừng... t mua cái quần trên lazada mà rách ntn xong quăng luôn nè

longakm

Tài xế mới
T thấy lazada cái phần theo dõi vận chuyển ko dc chi tiết như shopee, giao diện cũng hơi rối mắt. Với ko biết sao thấy các shop trên shopee up ảnh thật sản phẩm nhiều hơn lâzda.

phuongthanh

Tài xế mới
Lazada ăn rồi thích khoá tài khoản người dùng là khoá, khoá đã ngta hỏi sao khoá thì trả lời lý do bảo mật ko trả lời được, ủa ủa khoá mà người dùng ko biết lý do sao bị khoá luôn Xài lazada dễ điên lắm bạn ơi

phuongthanh

Tài xế mới
Nếu mua quần áo bên Lazada( không phải mall) thì phải đặc biệt để ý vì bên này ít lượt mua và cũng ít phản hồi luôn. Mình mới nhận ba bộ giẻ lau chân chia sẻ đến bạn ?

gojekaz

Tài xế mới
Shopee thì đa dạng nhưng đóng hàng với chất lượng hàng thì hên xui. Tiki vs Lazada k cần lo gì cả từ về chất lượng đến giá với ship hết á

nguyenhoanga

Tài xế mới
giao diện lazada khó dùng, thanh toán app trung gian như momo zalopay ko có bước xác nhận mà thanh toán trừ tiền cái rụp, mã giảm giá cho nhưng k biết sao mà dùng k đc, đc cái lazmall sale giá hời shopeemall. còn lại shopee ok hơn

tieucuong

Tài xế mới
Nếu ko áp được voucher của Shopee, công nhận bên Lazada phí ship rẻ hơn hẳn. Mấy mặt hàng khác, mình ko có ý kiến (vì chưa mua nhiều), riêng quần áo thì bên Lazada sang xịn mịn đẹp và chất hơn hẳn nha. Đặc biệt, mấy shop quần áo quốc tế trên Lazada khiến người ta muốn cà cháy thẻ ko hà. ?

nguyenhoanga

Tài xế mới
Lần đầu đặt lzd dự kiến chậm nhất 4-5 ngay giao mà hơn cả tuần vẫn chả thấy hàng đâu nv lzd dt báo qua tuần e giao cho chị đơn này mình hỏi sao đơn kêu chậm nhất ngày này giao mà qua tuần kì vậy? Nv tl: em cảm ơn chị xong cúp máy cái rụp đơn thì ngâm như ngâm giấm ??. Lần 2 đặt cái kệ trên lzd vì thấy giá tốt hơn Shopee xong vài ngày sau shop dt kêu kệ mình đặt kho Sg hết rồi giờ con kho Hn có kêu mình huỷ đặt lại đi vì phí ship khác nhau mình báo cứ ship di mình pay riêng phí ship thêm cho shop mà shop 1,2 không chịu bắt mìh phải huỷ đi đặt lại quá mệt mỏi t hủy luôn và khỏi mua ? Lần 3 đang preorder chai toner kỷ niệm 170 năm Kielh x Lzd (vì chỉ lzd có bán phiên bản này) => chả biết có phát sinh thêm vấn đề gì không hay đến ngày mở bán lại dc nv lzd dt báo hết hàng hay cancel nữa đây ? Shopee order rất nhiều lần, mua cả tỷ thứ ship nhanh, phát sinh vấn đề hỗ trợ giải quyết tương đối ok. Mua hàng trên lzd hay Shopee thì cũng phải đọc kỹ cmt đánh giá và xem kỹ shop để tránh bị lừa mất tiền oan chứ không sàn nào dám đảm bảo hàng chuẩn 100% như hình đâu.

xeomaz

Tài xế mới
Có mua laz thì né cái shop này ra nha. Mình thấy 3 quần ở 3 link khác nhau, giá khác nhau, những hình đầu mỗi quần khác nhau. Nhưng hình cuối cùng giống nhau. Mình thấy vậy tn hỏi shop 3 quần đó khác nhau hay giống nhau. Shop trả lời khác nhau. Mình od 3 quần về mở ra 3 cái y chang. Tn complain thì 10 tn đều 1 form trả lời, đến giờ vẫn k ai giải quyết cho mình luôn

huanvien

Tài xế mới
được nha chị ơi. Shopee bảo vệ quyền lợi của khách hàng lắm luôn. Nên đặt thoải mái. Không giống mẫu hay lỗi lầm gì trả hàng được luôn. Còn được hoàn 40k xu hỗ trợ ship nữa ý.

weboyvn

Tài xế mới
Shopee thì dễ xài hơn, giao diện r từng bước thanh toán dễ dàng hơn. Hàng hoá trên shopee nhiều mẫu mã đa dạng. Vụ thanh toán qa airpay, nếu trả hÀng hoàn tiền dễ hơn (mình hoàn 6 đơn lỗi r chưa fail lần nào). Thời gian để xác nhận đơn hàng hay nhấn hoàn trả hàng bên Lazada ngắn lắm, nó không để tự mình xác nhận đã nhận hàng mà tự động luôn, vừa nhận hàng nhấn trả hàng hoàn tiền thì may ra kịp, qua ngày là khỏi trả hàng. Lazada từ hôm sinh nhật đến h tung nhiều mã giảm giá cực, giảm nhiều hơn shopee vì chồng được nhiều cái giảm, ship cũng rẻ hơn.

anhtaizai

Tài xế mới
*Về Shoppe: Mình thấy chủ shop nào nc cũng ok dù là sản phẩm trị giá rất nhỏ. Nhiều mã giảm giá. Mã giảm giá đều dễ hiểu dễ sử dụng. Nhiều đơn vị vận chuyển để mình có nhiều sự lựa chọn. Mua card cũng siu rẻ card 10k mua với giá 1k 3k 5k số lượng khá nhiều. Và cái quan trọng là từ lúc mới biết xài cho tới sắp lên thành viên Kim Cương thì chưa có 1 đơn hàng nào làm mình thất vọng. 1 vài lần nhầm size nhầm mẫu hoặc thiếu hàng mình ib shop shop xinloi, nói chuyện siuuu dethuong và xử lí rất đẹp những lỗi nhỏ đó. (Ai cũng có sai sót nhưng cách xử lí sai sót mới là quan trọng). Giao diện dễ xài. Ưu điểm nhiều cực kì. Nhưng có 1 khuyết điểm là phí ship rất cao. *Về Lazada: có thắc mắc gì ib hầu như đại đa số là k thấy shop rep. Ít mã giảm giá. Đặt màu này giao màu kia. Đặt mẫu này giao mẫu kia. Đặt size này giao size kia. Nhưng tới khi ib hỏi hoặc kêu shop xử lí cũng im phăng phắc. Treo giá ảo mấy triệu xong ghi giảm 90_mấy % còn mấy chục ngàn. Giao diện khó xài. Nói chung cảm thấy bực về nhiều sự sai sót mà 0 ai giải quyết. Bù lại được 1 cái ưu điểm là phí ship rẻ. (Đây chỉ là trải nghiệm và cảm nhận RIÊNG của bản thân em)❤