Nên mua hàng ở Lazada hay Shopee? Mua hàng ở LAZADA có tốt không?

phokhongmua

Tài xế mới
Em cực kỳ thích mua đồ online luôn vì sự tiện lợi, vì nhanh chóng đỡ tốn thời gian mà lại được ship tận nơi, có nhiều mặt hàng xinh xẻo mà giá rẻ hơn ở ngoài nhiều, mà em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm lắm nên nhờ anh chị cho e xin ít review về LAZADA, thấy đồ đẹp hơn SHOPEE quá trời mà không biết dịch vụ có ok không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
sau khi dùng cả 2 thì rút ra kinh nghiệm như sau : - nếu bạn ở trong nội thành như khu trung tâm thì nên dùng lazada vì phí rẻ hơn ngay cả khi k có mã miễn phí vận chuyển - nếu mua đồ điện đồ gia dụng bla bla bla thì nên ưu tiên tìm trên lazada vì giá rẻ hơn so với shopee ( ý kiến cá nhân vì mấy món mình mua thì lazada rẻ hơn ) - đừng nên tin tưởng quá vào mall ( cả shopee và lazada luôn ) bị dính mấy lần đồ k chất lượng r nên khá bực - áo quần, mỹ phẩm thì ưu tiên shopee vì đa dạng hơn nè - shopee dùng airpay còn lazada dùng zalopay với momo riêng khoảng này mình thích lazada vì zalopay với momo mình dùng nhiều hơn mà đối với 1 số mặt hằng ở lazada thì thanh toán bằng zalopay sẽ đc giảm 15k

zyxgrab

Tài xế mới
Laz ok hơn shopee nhưng giao diện khó nhìn quá nên lười lướt, nào cần lắm mới tìm so giá 2 bên. Mà dịch vụ cho người bán thì bên laz ko tốt bằng, chán vcl

mrsiro

Tài xế mới
Mình tự ra bưu cục của GHTK trả hàng mất 25k ship thôi mà được shopee trả lại tiền ship là 40k xu nha. Vẫn ưng khâu hoàn hàng bên shopee nhất. Kể ra thì mình có trải nghiệm xấu nhất vụ này là bên Tiki cơ

thanhvoz

Tài xế mới
sau khi tôi đặt La, shop hủy đơn mà k thấy trung tâm báo 1 mail hay 1 tin nhắn, tôi đã hủy app, không biết sao lúc đó giận như vậy. Sau đó, liên tục La gửi mail cho tôi, hỏi han về dịch vụ các kiểu - sau khi tôi hủy app, tôi phát hiện La theo dõi người dùng, nên càng k tải app, biết là app nào cũng vậy, mà kiểu như quê 2 lần khó huề

thaotrannam

Tài xế mới
2 cái như nhau thôi, có khi bên này có nhưng shopee ko có, hoặc ngược lại, còn đa số giá same same nếu mình chịu khó tìm 2 bên để so sánh. Nhưng nếu mua đồ liên quan tới các ngành công nghiệp như sơn, hàn, sửa ống nước, linh kiện các loại thì Lazada mạnh hơn

nguyenhoanga

Tài xế mới
T vẫn thích mua trên Lazada hơn. Vì cái khâu hoàn trả hàng. Shopee là mình pgari tự ra bưu điện trả lại cho shop. Chụp phiếu đưa lên. Rồi chờ thằng shop xác nhận, rồi lại chờ nó trả tiền qua shopee. À, đặc biệt là m phải có video chứng minh nó giao sai hàng hay hàng bị lỗi (quay từ lúc nhận cục hàng đến khi xé ra) Còn Lazada thì sẽ có shipper đến tận nhà thu hàng đổi trả về, và sẽ ck tiền vào tk của mình.

lamthanhsung

Tài xế mới
LZD nha mình mua hàng mall hoặc nếu không thì check comment và đánh giá shop kĩ mới mua, hàng nước ngoài mấy cái đồ gia dụng nhỏ nhỏ cũng nhiều cái xinh xắn mà rẻ nữa. Mã giảm giá nhiều mã freeship nhiều chỉ việc dô 1 trang mã giảm giá ở trang chủ thu thập hoặc ngay bên dưới trang sản phẩm, rồi còn cho áp mã ngân hàng mã zalo momo tá lả chồng nhau, đặc biệt mua hàng mỹ phẩm chính hãng nhiều brand đa dạng hơn mà hay có chương trình đặt cọc hoặc super brand day giá rẻ như cho. Và không có cái dụ mà hàng tí hin ship j tới 50k xong áp mã giảm giá còn 30k ? giao diện đúng hơi đánh đố thiệt mà cũng không đến nỗi nhìn dô không biết mua hàng, quen tay thì lướt quài lười lướt app khác

minhmanz

Tài xế mới
Mình ít mua đồ bên laz nên không biết nhưng bố mình là tín đồ của Laz luônn. Gần đây, có một chuyện dở khóc dở cười ở bên Laz là bố mua bàn bi lắc 6 tay đánh ( mỗi bên 3 tay đánh) gần 350k. Nhưng khi giao hàng thì không có bố ở nhà nên mình nhận giúp vì không biết là cái gì nên thấy kiện hàng ghi bao nhiêu thì mình trả. Bố về thấy kiện hàng đã hết sức ngạc nhiên vì nó nhỏ hơn kích thước coi trên web. Cuối cùng mở ra thì thấy..... cái quần xà lỏn mọi người ạ :)))) vải còn thua cái quần ngủ mình mua 50k luôn :))) .Gọi shop bằng số điện thoại trên kiện mãi vẫn không nhấc máy, hên là có anh shipper dễ thương quay lại giúp bố mình báo cáo bên hệ thống laz để hoàn tiền :))) nên mọi người mua đồ coi đánh giá các kiểu cẩn thận nhé :((( Mình thì là tín đồ bên shopee và chưa bao giờ gặp tình trạng như vậy :)))) Đồ thì chất lượng ngang giá tiền. Nhưng dạo này ship mắc quá T.T

hoanhanh

Tài xế Đồng
T mua lazada hàng nước ngoài về mà phí ship có 16,5k. Đợt hổm có lần đổi trả hàng, lazada kêu chụp hình chứng minh được thì khỏi cần quay clip cũng được. Hú hồn chym én, tại t chả bao giờ quay clip nhận hàng. Bên CSKH tự kiểm tra xem tiền hoàn trả t đã chuyển thành công chưa, nếu chưa thì ngta gọi đt cho t kiểm tra đối chiếu thông tin rồi chuyển tiền lại lần nữa. Phần CSKH của Lazada thật toẹt vời.

tieucuong

Tài xế mới
Minh mua Lzd chưa bao giờ bị gì luôn á. Minh hay lựa quốc tế Vs xem review của khách mua r mới mua nè . Mà mua bên shopee bị hoài nhiều khi đi coi nay coi kia dữ lam luôn vẫn bị . Chán thiet :))

tieucuong

Tài xế mới
tui xài shopee từ lúc mua 50k là fs bất cứ ở đâu luôn á bà. Tới h phí cứ lên quài à, mã fs mà ở khác tp.hcm cũng quá trời nặng! mà tui thích lên shoppe hơn, mua đồ để giá chính xác, chứ k như lazada, thấy có mấy chục, dô chọn size , ra mấy trăm ???

phuongthanh

Tài xế mới
Mình thì thích mua đồ trên lazada hơn shoppe . shoppe lúc trước thấy ok giờ thấy k ổn lắm ship lại cao lazada ship rẻ lại dc miễn ship khi mua hàng trên 49k nữa . giá của shoppe và lazada thì k chênh lệch cao , nhiều lúc thấy lazada còn rẻ hơn . Và mình thấy bây giờ các shop onl cũng bán trên rất nhiều trang như tiki . shoppe. Lazada.(1 shop bán 3-4 trang với 1 trang 3-4 nick luôn). Chất lượng sản phẩm thì mình thường xem bình luận của các bạn mà quyết định có nên mua hay k.Còn thời gian ship hàng thì tuỳ lúc nhanh lúc chậm shipper cũng rất ok luôn. (1 Thành viên chuyên mua đồ onl cho hay hjhj)

hoangnguyenit

Tài xế mới
t hay áp dc mã freeship nên phí ship của t toàn 0đ - 10k. Còn mua mấy vật nặng và shop ở tp khác thì chịu rồi ? Mắc thiệc, mắc ỉa lun =))))) Với shopee tui cảm giác nhìu đồ hơn lazada á bà nên tui ko xài lazada nữa :))

kunamoi

Tài xế mới
thiệt ra đồ lazada (nhất là quần áo) nhiều hơn shoppe á, nma tìm từ khoá cực hơn, tìm đúng là ra 1 đống đồ xịn mà shoppe ko hề có lun á. mà shoppe dễ xài hơn ???

tunganhle

Tài xế mới
tao mở TK trên cả 3 sàn để bán Laz Shopee tiki, công nhận giao diện bán hàng của Laz mới mẻ thực sự, xài 1 hồi sắp đẻ 3 đứa con luôn cũng đek hiểu nó phân loại đơn hàng kiểu qq gì ? chính nó cũng đek tự tin về bản cập nhật seller cho nên mới có cái nút "QUAY LẠI GIAO DIỆN BÁN HÀNG CŨ HƠN" đó rảnh loz ghê hông

ngochane

Tài xế mới
Lazada muốn mua đồ phải kiếm cái nào nhiều bình luận vs đánh giá để coi. 7749 phút suy nghĩ xem có nên mua ko vì nhiều shop bán hàng má ơi. Mặc dù đồ dạo này đẹp vs đa dạng

suboi1z

Tài xế mới
mới down lazada về xài hôm kia để mua đồ gg đưa mình tới . Mà bấm mua xong do bấm lộn ( chưa biết xài ) m huỷ 3 lần đơn sau 30s cái nó khoá mình luôn ? gọi lên tổng đài hỏi mới biết lý do! Còn shopee vẫn trong tgian huỷ vẫn huỷ dc ! Xoá app laz luôn

nguyentana

Tài xế mới
Kênh người bán shopee tiện hơn Lazada. Shopee: liên kết nhiều shipper, đến tận nhà lấy hàng . Giao diện sản phẩm và đơn hàng dễ nhìn Lazada: người bán phải đem hàng ra các hub delivery của Laz giao, giao diện khó nhìn

phuonganha

Tài xế mới
Lazada cũng ok á, nhưg mà mk thích shopee hơn, xu bên shopee nó dễ xài hơn, nhìn shopee nó thiết kế dễ nhìn còn lazada thì không đã lắm

phuongthanh

Tài xế mới
trc mình mua hàng quốc tế. giao đủ nhưng 1 món bị lỗi (mình luôn quay clip khi khui hàng), mình chọn trả hàng nhưng chọn 1 món đó thôi, thế là dc hoàn tiền món đó, và shop k yêu cầu lấy lại hàng luôn. k rõ là các shop khác sao nhưng chính sách của shopee cho phép trả hàng hoàn tiền nếu khách hàng đúng. còn lazada chỉ gọi cho mình sau khi minh vote 1 sao nhưng cuối cùng mình k dc giải quyết gì cả.