Tư vấn Nên chọn Grab hay Ahamove khi chạy ngoài giờ?

Nên chọn Grab hay Ahamove

• Grab

Bình chọn: 1 100.0%
  • Ahamove

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    1

RyTekk

Tài xế mới
Hiện mình đang làm giờ hành chính rồi nên muốn tìm một dịch vụ công nghệ để chạy thêm kiếm ít đồng trang trải. Mình đang phân vân giữa Grab và Ahamove thì không biết bên nào có tiện hơn khi chỉ chạy tầm 2-4h/ngày? Mọi người so sánh luôn cả thủ tục đăng ký nữa nha, vì mình thấy Grab đăng ký cũng mất kha khá thời gian cho LLTP.
Tại sao mình lại phân vân giữa 2 thằng này mà không phải Grab với Gojek? Vì mình phân vân giữa 2 loại hình khác nhau thì dễ thấy ưu và khuyết từng thằng hơn chứ như Grab với Gojek chủ yếu khác nhau ở lượng khách, chất lượng ứng dụng là chủ yếu, không nhiều cái khác để đào sâu hơn.
Cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian ra đọc và tư vấn giúp mình ạ.
Nói sơ qua 1 chút thì mình đang làm bên giao nhận, chủ yếu là đi thư nên cũng nhàn và công ty mình vừa cắt thư từ một bên lớn nên khá là rảnh, làm giờ hành chính nhưng đi tầm 1-1.5h là xong hết việc rồi, chờ chiều đi lấy thư về nhận để hôm sau đi tiếp thôi, khoảng thời gian trống trong ngày mình đi học, thời gian trống khá nhiều nhưng không liên tiếp (kiểu như đi học xong lại nghỉ trưa rồi đi giao thư). Mình không có nhu cầu cao, 1 ngày kiếm thêm 100-200k gì đó là được rồi ạ.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Mình lại thấy baemin hoặc gojek cũng ngon không kém, ahamove thì đăng ký nhanh nhưng chạy Ahamove phải có kinh nghiệm chạy giao hàng thì chạy cũng được.
Mình chưa chạy Ahamove nhưng nhiều anh em chia sẽ thấy chạy giỏi cũng kiếm được ngày 400k còn ế thì chưa tới 200k :D nhưng điệu kiện phải là có túi + chuẩn bị tiền cod 2 triệu để nhận đơn code.

Còn Baemin, gojek, grab... thì chỉ đăng ký lâu thôi còn chạy thì ai cũng có thể chạy được mỗi tội đăng ký lâu...
Mình vẫn vote cho Gojek hoặc Baemin

RyTekk

Tài xế mới
Mình lại thấy baemin hoặc gojek cũng ngon không kém, ahamove thì đăng ký nhanh nhưng chạy Ahamove phải có kinh nghiệm chạy giao hàng thì chạy cũng được.
Mình chưa chạy Ahamove nhưng nhiều anh em chia sẽ thấy chạy giỏi cũng kiếm được ngày 400k còn ế thì chưa tới 200k :D nhưng điệu kiện phải là có túi + chuẩn bị tiền cod 2 triệu để nhận đơn code.

Còn Baemin, gojek, grab... thì chỉ đăng ký lâu thôi còn chạy thì ai cũng có thể chạy được mỗi tội đăng ký lâu...
Mình vẫn vote cho Gojek hoặc Baemin
Gojek thì không tắt được dịch vụ như Grab thì phải? Vì mình không thích chạy food với giao hàng lắm, còn Baemin có vẻ giờ khá khó đăng ký, hơn nữa mình thắc mắc là chạy lẻ tẻ ngày 2-3h không biết có kiếm được 100-200k gì không ạ hay phải chạy nhiều hơn?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Gojek thì không tắt được dịch vụ như Grab thì phải? Vì mình không thích chạy food với giao hàng lắm, còn Baemin có vẻ giờ khá khó đăng ký, hơn nữa mình thắc mắc là chạy lẻ tẻ ngày 2-3h không biết có kiếm được 100-200k gì không ạ hay phải chạy nhiều hơn?
App nào giờ cũng chạy kiếm tiền từ thưởng, tệ cũng được mốc 1 bác là có khả năng.100k thì 3 tiếng vô tư nhưng 200k thì bác phải chạy được đâu đó 8 cuốc trở lên và đạt mốc 1 bên app đó thì dư da, còn riêng ế thì ko nói được gì :D

lmahanoi

Tài xế mới
Không có bằng lái có đk chạy tài xế công nghệ được k mọi người
Theo mình bạn nên đi học bằng lái thì mới nên đăng ký chạy xe công nghệ, muốn chạy xe công nghệ thì phải có bằng lái nhé.