Nên chọn BAEMIN hay NOW?

TiiBoss

Support
Moderator
Tình hình là em đang phân vân giữa việc chọn hãng food mới BAEMIN (chính sách thưởng, chiết khấu,...) hay hãng food NOW.
Theo em thấy BAEMIN là hãng food mới có nhiều chính sách ưu đãi cho khách hàng và cả tài xế giống chúng ta, chính sách thưởng các thứ và chiết khấu hấp dẫn.
Còn NOW là gã khổng lồ đi đầu về FOOD Delivery, do hóng được là NOW không cần phải đặt cọc 2tr nữa mà thay vào đó chỉ đóng đồng phục và túi giao hàng.
Theo mọi người, nên chọn đăng ký chạy food của BAEMIN hay NOW vào thời điểm này và gắn bó lâu dài. Em thì muốn chọn thử BAEMIN nhưng em e ngại sợ khách hàng chưa nhiều và khả năng đơn hàng khi phát cho PART TIME sẽ ít lại (vì BAEMIN phải xem xét phát đơn ưu tiên cho FULL TIME trước).
Em cám ơn mọi người đã xem.

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Tui chọn baemin đến giờ hơn 1 tháng kg ..
Rảnh mới chạy. . còn đi làm Với 2 từ lời chắc
Ngày chạy 22 đơn dc hơn dc 15 ngày thưởng trên 700k mỗi ngày
Đã nhận thưởng mức 1 2 triệu 150 đơn ... Mức 2 4 triệu 300 đơn đầu tháng 8 mới chuyển nay 350 đơn chạy thêm 100 đơn cho đủ 450 đơn cho chắc ăn
Now dc vậy kg ...

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Khứa đó nổ vào điện thoại của ổng từ 11h đến 22h ổng hốt hết ... Kg chừa cho ai đâu.... Ngày ổng lụm ít nhất có thể 30 đơn ngày x 60 ngày = 1800 đơn
Tui chỉ cày 22 đơn đến 17h để anh em kiếm chác nữa chứ

TiiBoss

Support
Moderator
Ối, vậy là chưa chắc gì 1 ngày giật đủ 22 đơn nhỉ?
Giật đơn kiểu thế, chậm là xong luôn

xeom5sao

Tài xế Đồng
Người cống hiến
Hiện tại giật đơn rất ác liệt, lỡ tay dính đơn xa là cắn răng chạy. Khoảng 2 tháng nữa mở rộng ra vào quận nữa dễ chạy hơn.
Cá nhân mình thấy NOW đang mất đà, số lượng tài xế giảm nhiều chứng tỏ khách hàng ít, kể từ khi rơi vào tay GARENA thì app ko hề cải thiện gì cả, nên chạy BAEMIN có tương lai hơn.

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Thấy có tương lai chưa biết..
Chứ app nó chỉ gọi food thui... Qua vn giảm tới 70% là vượt mặt go grab now hết đối thủ sẻ kg chơi 70% như baemin vì tụi nó nhiều mặt trận nữa

Thanhga

Support
Moderator
baemin nha bạn nếu siêng bạn chạy đủ 22 cuốc là ngon
now cũng có cái ngon
nc nếu bạn là dân mới thì lên chạy baemin
còn là dân chạy lâu cầm 2 app tha kiếm tiền

TiiBoss

Support
Moderator
em sợ vụ giật cuốc ấy :(
nói thật là trước em chạy Be Bike, chạy mà e nghỉ cũng lâu rồi, bên Be chạy giật cuốc ác quá, cũng lúc mới ra vậy nè anh, gặp lúc đó không biết với không có kinh nghiệm giật cuốc nữa. Em sợ thế thôi, phân vân quá, mai em định sáng đi đk mà giờ kb nên đk nào nữa.

TiiBoss

Support
Moderator
now ổn không anh nhỉ? tại em chạy kiếm thêm chút đỉnh thôi á, em làm trà sữa nữa, em kinh doanh quán nhà mà do đang hè mà anh :))) ế sml ra, hs nghỉ hết nên khó bán, chạy kiếm thêm từ 11h đến tầm 20h hoặc trễ hơn xíu rồi về dọn quán ấy mà.

Thanhga

Support
Moderator
vậy chạy baemin đi 11h đến 20h đủ chạy 22 đơn đó chịu cày k sợ k có đơn đâu
còn now cũng ngon nha nếu bạn bik chạy

TiiBoss

Support
Moderator
:))) vẫn quá phân vân haha, now thì lại mắc công đi làm LLTP nữa :)))
Baemin thì chạy quận nào là có đơn vậy anh? Em nghe bên Baemin hình như chưa phân bố mở rộng toàn TPHCM thì phải. Chắc mai lên Baemin thử quá, nếu ổn chạy Baemin rồi tranh thủ làm LLTP đk luôn Now :D

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
A biết chú rồi... Cao điểm chạy baemin. ... Giờ thường chạy now pk