MyGo chính thức miễn phí đồng phục cho tài xế đăng ký mới nhưng có điều kiện

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Như anh em đã biết thì ứng dụng gọi xe MyGo đã chính thức ra mắt vào ngày 01/07/2019 và hiện tại anh em tài xế có thể đến bất kì bưu cục nào của ViettelPost để hoàn thiện hồ sơ sau khi đăng ký online trên ứng dụng MyGo Driver.
Nhiều anh em trên diễn đàn Techbike cũng như cộng đồng trên Facebook không hài lòng về việc MyGo thu phí đồng phục khi vừa mới ra mắt so với Go-Viet trước kia thì miễn phí 100%.
Có lẽ MyGo cũng nhận thấy điều này nên vừa ra chính sách miễn phí đồng phục dành cho các tài xế đăng ký từ ngày hôm nay 12/07/2019 cụ thể:

mua-dong-phuc-mygo-jpg.5070

Tài xế chỉ cần tới các Bưu cục/Cửa hàng Viettel Post hoàn thiện hồ sơ đăng ký trở thành tài xế MyGo là bạn sẽ được: TẶNG 1 ÁO (áo khoác hoặc áo phông) + 1 MŨ BẢO HIỂM với điều kiện:
  • Nộp đầy đủ hồ sơ bao gồm: CMND/Thẻ căn cước, Giấy phép lái xe (photo).
  • Ký hợp đồng bản cứng tại Bưu cục/Cửa hàng Viettel Post
  • Hoàn thành việc đăng ký ví ViettelPay, liên kết ví ViettelPay vào tài khoản MyGoDriver và nạp 200k vào tài khoản MyGo Driver thông qua ví ViettelPay để cung cấp dịch vụ
Xem thêm: Hướng dẫn nạp tiền vào ví tài xế MyGo Driver bằng ViettelPay

Các đối tác đã mua bộ đồng phục 1 áo khoác gió và 2 mũ bảo hiểm với giá 190K, ViettelPost sẽ hoàn tiền mặt lại cho đối tác 100K (tài xế chỉ phải trả 90K cho 01 mũ bảo hiểm mua thêm) anh em thử đến bưu cục nhận lại nhé.

Với anh em đăng ký mới mình không rõ ngoài nạp 200k vào ví MyGo Driver có phải bỏ thêm 90.000đ mua thêm 1 mũ bảo hiểm nữa không vì MyGo chỉ tặng 1 mũ thì khách hàng lấy mũ đâu đội, anh em đi đăng ký mới thì để lại bình luận thông não cho anh em nhé :p:p

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Free em lấy .... Đồng phục 7 con yêu nhiền nhện của em go việt be vato fastgo baemin aber

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Anh em nào đky mygo bữa trươc mua đồ rồi ra viettelpost nhận lại 100k thử kìa :D

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Dk vậy... Kg thưởng chỉ nv viettek chạy ảo thui... Chứ tx công nghệ đâu rảnh đâu

cutrongxoay

Tài xế Đồng
ae nào dk mới r review cái nhỉ ? mình hỏi 1 số ng vụ nạp 200k ng nói có ng nói k. hoang mang qá

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nghe nói nay không yêu cầu nạp vào 200k rồi mọi người, anh em đi đăng ký lấy đồng phục chạy thử đi nhé :)

Thongbike

Tài xế Đồng
Đã đăng ký nhận trọn bộ phụ kiện 2 nón và 1 áo khoát với điều kiện chỉ nộp 90k kết hợp liên kế ví Viettelpay là xong. Mà lòng vòng cả buổi sáng quanh Tân Phú chả có cuốc nào. Hzzz
IMG_20190717_114540.jpg IMG_20190717_120808.jpg

Thongbike

Tài xế Đồng
90k là tiền mặt trao tay cái nón thứ 2. Còn e nhân viên CSKH của Viettepost co nói thêm phải kích hoạt liên kết với Viettelpay với tk Mygo drive thì mới được.

Thongbike

Tài xế Đồng
Mỗi ngày chưa đủ chi phí ăn uống thì lấy gì trong hơn 5 tháng nữa mà gom đủ hoặc hơn 20 củ vậy mọi người?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Ngon quá, mà kích hoạt liên kết ví ViettelPay với MyGo là có phải nạp tiền vào không bác hay kích hoạt kiểu gì ta?

TiiBoss

Support
Moderator
Theo mình thấy lợi thế MyGo dành cho tài xế là khi tài xế muốn rút tiền chiết khấu, thưởng,... trong ví thì nay không cần chờ đợi thông qua các ngân hàng. Mà chỉ cần rút về ví điện tử Viettel Pay, xong rút thẳng về NH liên kết của Viettel Pay là xong (1p30s là có tiền).
Còn lại toàn là bất lợi cho tài xế, % nhận cuốc quá cao, theo kiểu ảo tưởng quá, các quy định quá căng, lại không có ct thưởng cho tài xế, không có đầu tư về mặt quảng cáo app cho khách hàng sử dụng. Như vậy là thua rồi.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Ô bữa giờ quên câp nhật ứng dụng My go Driver mất, nói chung vẫn còn tốn 90k mua mũ cho khách hàng không biết ko mua mua bên viettelpost nó cho ko ta :D.

ViettelPost doanh nghiệp nhà nước nên ko đc lỗ nên họ ko đốt tiền đâu, MyGo ra mắt dạng thăm dò tình hình thị trường rồi mới có chính sách.

TiiBoss

Support
Moderator
Em nghĩ nó không cho đâu, này nó bắt buộc mà, không thì không được kích hoạt app. Nhưng kiểu không phải 90k là mua mà là 90k là nạp vào tk driver luôn.

thaidt

Tài xế mới
Em chỉ xin áo + 1 mũ cho khách thôi có được không bác :D
Em sợ cái mũ đó ko vừa đầu em mất, em toàn đội mũ to thôi

matroxrtx2Le

Tài xế Đồng
đính chính là vẫn mất 90k cho 1 cái nón nha , và phải nạp tiề n vào tài khoản vietpay 200k nhé ,

thaidt

Tài xế mới
Đến giờ mà vẫn còn cần phải vậy nữa hả bác