Một vài điều thắc mắc về Be

Lienphuong

Tài xế mới
Mình dự định đăng ký chạy Bebike mà sao thấy nhiều điều không hay, đọc được vài thông tin của mấy anh em nói Be trừ tiền đồng phục mà trừ hoài không thấy hết, báo thiếu chuyến xe anh em nhận chở khách rồi khi lên xác minh phải chờ đợi rất lâu, có người nhận tin nhắn báo gian lận và bị trừ hết tiền thưởng (mình chưa chạy xe nên không rõ vụ này). Nói chung là cũng hoang mang ghê ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Trước mắt về việc không nhận được tiền thưởng trước cũng có nhiều anh em trên diễn đàn nói về việc nay tuy nhiên mình có thấy phản hồi bên be rằng những tài xế bị trừ tiền thưởng đang đưa vào danh sách gian lận để xem xét nên chưa nhận được.

Còn việc tiền đồng phục trước giờ mình chưa thấy ai nói trừ hoài cái này mình kiểm tra được dựa vào lịch sử giao dịch mà ăn gian là biết ngay mà 1 ưng dụng gọi xe dù tệ đến mấy cũng ko thể nào ăn gian tiền này của tài xế được.

Còn các thông tin khác thì anh em nào biết vào chia sẽ, thực ra bất kì ứng dụng nào cũng có tiếng xấu đi theo cả.
Căn bản là 1000 tài xế thì chỉ cần 10 tài xế phàn nàn, chia sẽ tiêu cực là làm mọi người cảm thấy lo lắng còn 990 tài xế khác họ không bị gì và họ không nói gì nên làm những người mới như bác cảm thấy hoang mang là vậy đó.