Một số mẹo để tăng tương tác cho livestream bán hàng bằng phần mềm share livestream

hungnguyen2328

Tài xế mới

Khi kinh doanh online ngày càng phát triển, thì Livestream trở thành một hình thức bán hàng được nhiều người ưa chuộng bởi sự tương tác nhanh, hiệu quả và tạo sự tin cậy với khách hàng.

4 lợi ích nên biết khi Livestream

Nội dung mang tính thời sự

Livestream sự kiện là hình thức cập nhật, truyền hình trực tiếp các thông tin đang diễn ra tại sự kiện. Các tin tức mang tính thời sự sẽ được khách hàng đánh giá cao hơn về độ chuyên nghiệp, uy tín của công ty bạn.

Tiết kiệm thời gian, công sức, chi phí

Chỉ cần liên kết với dịch vụ Livestream sự kiện chuyên nghiệp hoặc chuẩn bị nhân sự – kỹ thuật đầy đủ, bạn có thể tiên hành truyền thông tin mình cần đến khách hàng một cách hiệu quả. So với các hình thức Marketing truyền thống, Livestream có khả năng tiết kiệm thời gian, công sức, chi phí vượt trội.

Truyền thông đúng hướng

Bạn không lo rơi vào thế bị động hoặc những thông tin đến với người đọc không đúng ý mình giống như việc bị bên thứ ba (báo chí, khách hàng, đối thủ,..) đưa tin gây ảnh hưởng xấu đến hình ảnh công ty. Khi Livestream, bạn hoàn toàn chủ động trong mọi tình huống.

Tương tác đa chiều

Không giống như các phương pháp Marketing khác, khi Livestream sự kiện, bạn có thể nắm bắt được các tương tác từ phía đối tượng xem. Thậm chí còn có thể thay đổi hướng truyền thông kịp thời với mong muốn của khách hàng. Đây là khác biệt lớn mà ngoài Livestream sự kiện, chưa có phương pháp nào làm được.

Nhưng không phải ai cũng biết cách tăng tương tác cho livestream. Vậy hôm nay mình chia sẻ cho các bạn một số cách có thể áp dụng cho livestream bán hàng của mình

- Share bài :

Bạn có thể áp dụng cách share bài livestream lên các hội nhóm group fb, ví dụ bạn có 1 nick Fb cho share bài livestream lên 10 hội nhóm vậy lúc này bạn nhân bản lên thành 100 con thậm chí 1.000 nick thì độ phủ livestream của bạn sẽ khủng khiếp thế nào.

Xem thêm : Bạn có thể áp dụng phần mềm để hỗ trợ quản lý nick facebook, share bài tự động bằng phần mềm tự động chia sẻ livestream

- Mời bạn bè xem livestream :

Cách để cho bạn bè biết tới livestream của bạn nhanh nhất là mời bb xem livestream, Bạn có thể áp dụng ở bước trên khi bạn có 100 hoặc 1.000 nick bạn sử dụng các nick này mời bb xem livestream. Hiệu quả khá bất ngờ đó bạn nhé.

- Seeding tăng tương tác :

Việc để tiếp cận KH livestream là khá khó và nhưng giữ họ xem livestream của mình còn khó hơn vì bài livestream của bạn ko có tương tác ko có "xôm" để kích thích KH. Vậy bạn có thể áp dụng mẹo cho các nick Fb của mình comment vào bài livestream với một vài nội dung " mua hàng, đặt hàng..."

- Tăng mắt Livestream :

+ Tăng lượng người xem Livestream + Tạo độ tin cậy cao với khách hàng, nâng cao thương hiệu sản phẩm + Gây ấn tượng với cộng đồng

Nếu bạn có thắc mắc hay câu hỏi gì cần tư vấn thêm hãy thông tin qua : 0983.165.365 ( Phone- Zalo ) Mr : Hùng
Web Phần mềm Ninja : phanmemquanlyfacebook.net/
Fanpage : Fb.com/phanmemninja.co