Mới ra trường lương 16 đến 20 triệu có thật không?

thaotrannam

Tài xế mới
Hỏi thật mấy bạn sv mới ra trường xin việc kiểu gì mà lương khởi điểm đã 16-20 triệu vậy???? Thấy tận mấy bạn đã từng share là mới đi làm mà đã đc như vậy r.Cho xin kinh nghiệm với chứ mình đi làm chục năm nay mới gần đc mốc đó :((

anhtaizai

Tài xế mới
Ko phải xin việc kiểu gì mà kĩ năng ntn anh ạ. 1-2 ngoại ngữ + chuyên môn ko kinh nghiệm thì khởi điểm tầm 12-15tr rồi. Nếu đi làm từ khi còn đi học thì ra trường lương 16-20tr là đúng thôi. Em dân 1 ngoại ngữ đây đi làm từ đầu năm 4 mà thấy cạnh tranh lắm nhiều bạn giỏi kinh, m thành thạo tiếng anh chưa đủ mà p đi học thêm tiếng trung thì mới mong cạnh tranh đc

tieucuong

Tài xế mới
Làm sale lương vậy là bình thường mà :))
Mình đi làm từ thời sinh viên, giờ ra trường thì phấn đấu lên Leader lương cũng hơn 20
Quan trọng là mình phải đầu tư thời gian, chứ ngồi văn phòng 8 tiếng mà đòi thì k có đâu ạ :))

ngoclinh

Tài xế Đồng
Em chưa ra trường nhưng lương tháng 20tr bình quân nhưng đồng nghĩa với việc lương cao thì phải đánh đổi cho công việc rất nhiều ạ
Em thấy nhiều anh chị kêu đi làm 8 tiếng làm thêm 30-1h đồng hồ đã thấy nói không hài lòng như vậy thì chả có lương cao đâu ạ
Cái gì thì nó cũng có sự đánh đổi hết ạ?