Tư vấn Mọi người tư vấn giúp Em với ạ

manhtoan

Tài xế mới
Em hiện đang là sinh viên , ở tphcm . Em có dự định sẽ đăng ký Grab để chạy hình thức parttime kiếm thêm thu nhập nhưng mới đây Grab lại tăng thuế liên tục nên Em đang phân Vân giữa gojek , now và baemin . Grab thuế lại cao , gojek thì giá cước lại thấp , còn now với baemin nữa . Mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp Em , Em chạy parttime thì nên đăng ký app nào với ạ . Em cảm ơn mọi người .

minhtu

Tài xế mới
Theo Nghị định 126/2020/NĐ-CP (quy định chi tiết một số điều của Luật Quản lý thuế; ban hành vào ngày 19/10/2020), từ ngày 5/12/2020, với mỗi đơn hàng thành công, Cơ quan Thuế yêu cầu có nghĩa vụ khấu trừ và nộp cho Nhà nước Thuế Giá trị gia tăng (VAT) 10% trên toàn bộ doanh thu vận chuyển (trước khi phân chia doanh thu với Đối tác tài xế). Bây giờ app nào cũng bị đánh thuế hết bác ơi, Grab chỉ là người đi trước thôi, baemin cũng bắt đàu thu từ ngày 05/12 luôn rồi....gojek hay now cũng thu giờ thôi. https://rider.baemin.vn/tin-tuc-su-...thue-vat-voi-doi-tac-tai-xe-tu-5-12-2020.html Câu hỏi này thấy nhiều anh em hỏi rồi, giờ chạy thằng nào cũng được, bác chạy partime ngày mấy tiếng...để ý app nào có mốc thưởng thấp để bác dễ đạt được thì chạy thôi. Now thì ưu tiên anh em chạy lâu mới doanh thu cao vì thưởng theo cấp, baemin thì đăng ký 1 - 2 tháng mới xong....khuyên bác nên chọn 1 gojek 2 là grab thôi.