Mobile Legends: Bang Bang VNG – Hướng dẫn khắc phục lag và ping cao

thanhtampham

Tài xế Đồng
Nạp Mobile Legends Bang Bang bằng SMS Viettel

Mobile Legends là một trong những game MOBA đã ra mắt được khá lâu trên thiết bị di động và thu hút được 1 lượng người chơi tương đối lớn. Giống như các trò chơi trực tuyến khác, MLBB đòi hỏi anh em phải có 1 kết nối internet đáng tin cậy để không bị delay, đứng hình trong quá trình chơi.
Tuy nhiên, sau nhiều lần update, ping ngày càng tăng và vấn đề lag game trở nên nhức nhối với game thủ. Game MOBA mà đang giữa combat, nhân vật của bạn lại đứng hình và lúc quay lại game thì đang đứng ở hồ thì quả là vô cùng khó chịu phải không nào. Vì vậy trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn anh em 1 số mẹo fix lỗi ping cao trong game.

CÁCH KHẮC PHỤC SỰ CỐ PING CAO TRONG MOBILE LEGENDS

Anh em tham khảo 1 số cách sau để tăng cường kết nối mạng khi chơi game nhé
  1. Định cấu hình cài đặt trong trò chơi

• Đi tới Cài đặt> Đồ họa
  • Tắt chế độ HD, chế độ Shadow.
  • Chọn Cài đặt đồ họa thành cài đặt Mượt hoặc Trung bình.
sửa lỗi lag ping cao trong mobile legends
  • Đi đến phần cài đặt mạng và bật tăng tốc
  • Bây giờ hãy chuyển sang Cài đặt Cache và xóa cache
  1. Cài đặt cấu hình bản đồ Battleground

• Vào sảnh Xếp hạng / Cổ điển.
  • Chọn tổng quan Chiến trường. Chọn bản đồ mặc định.
  1. Cài đặt lại tối ưu kết nối mạng trên thiết bị di động của bạn

• Đi đến cài đặt mở rộng
  • Đảm bảo chế độ mạng và dữ liệu di động luôn hoạt động.
  1. Bật chế độ LTE nâng cao trong cài đặt điện thoại

Anh em cần đi tới Cài đặt mạng trên điện thoại của mình và bật chế độ LTE nâng cao để tối ưu hóa kết nối mạng.
  1. Sử dụng tần số wifi tối ưu

Nếu bạn đang sử dụng WiFi, vui lòng chuyển sang tần số 5GHz. Truy cập cài đặt bộ định tuyến và bật tần số 5GHz. Tần số 5GHz có ít phạm vi hơn nhưng nó sẽ giúp tăng tốc độ internet của bạn.
  1. Tắt voice chat nếu không sử dụng

Đừng sử dụng chế độ voice chat nếu tốc độ internet của bạn không đủ cao. Sử dụng trò chuyện thoại yêu cầu tải lên và tải xuống nhiều dữ liệu hơn, vì vậy hãy tắt tùy chọn này đi. Dù anh em sẽ gặp 1 số khó khăn khi bàn luận chiến thuật với đồng đội trong trận đấu nhưng vẫn còn hơn là bị lag phải không nào.
  1. Tắt những ứng dụng chạy ngầm đang sử dụng dữ liệu

Hãy đóng tất cả những ứng dụng khác đang chạy dưới nền bởi rất có thể chúng đang chiếm dữ liệu Internet dùng cho game của anh em. Ngoài ra, anh em có thể sử dụng bộ tăng cường ping để chơi, tránh giật lag và giảm độ trễ trong game.

Trên đây là toàn bộ những tip mình đã thu thập được nhằm khắc phục lỗi ping cao và giật lag trong Mobile Legends: Bang Bang VNG. Hy vọng những mẹo nhỏ này sẽ giúp anh em chơi game mượt mà và lên rank nhanh chóng. Nếu anh em còn bí quyết gì trong game nữa thì đừng ngại chia sẻ nhé!

bao1980

Tài xế mới
ad cho em hỏi là làm sao để ngừng tải tài nguyên máy em nặng quá không thể dừng đc,chơi rất lag