Mất oan hạng VIP vì “nhân viên hiểu lầm” của Lotte cinema, có ai bị như mình không?

ThanhReview

Tài xế Đồng
Mất oan VIP vì “nhân viên hiểu lầm” của Lotte, có ai bị như mình không?
Hiện nay có nhiều hệ thống rạp tích điểm cho khách hàng, và mình đã chọn Lotte. Năm ngoái mình đã lên VIP, năm nay thì thiếu hơn 2 triệu một chút sẽ lên VIP, nhưng vì gần hết năm rồi nên mình quyết định mua sẵn voucher để lên VIP rồi từ từ sang năm xem.
Khi mình lên Nam Sài Gòn hỏi, nhân viên ở đó không biết chính sách tích điểm lên VIP như thế nào, nói vòng vo một hồi mình phải đi về. Qua đến Cộng Hòa, nhân viên xác nhận với mình mua voucher vẫn được lên VIP và mình đồng ý mua voucher, nói rõ vì mình cần tích điểm để lên VIP. Hai nhân viên ở đó và một người nữa có lẽ là quản lý cùng ngồi đóng dấu lên voucher cho mình, xong điểm thì không tăng. Nhân viên nói đợi vài ngày xem sau. Vài ngày sau mình đến Cộng Hòa hỏi lại, nhân viên nói là đợi vài ngày nữa. Sau nửa tháng mình vẫn không thấy tăng điểm, hôm qua mình đã lên Cộng Hòa và nhân viên vẫn xác nhận là mua voucher vẫn được tích điểm, rồi vào văn phòng gọi thêm hai người nữa ra kiểm tra vẫn xác nhận với mình chắc hệ thống có vấn đề, nói mình về nhà đợi sẽ gọi điện cho mình. Xong mình về thì gọi báo là mua voucher không tích điểm, do nhân viên nhầm lẫn, xin lỗi. Mình inbox lên fanpage thì fanpage lại nói mình lên rạp gặp quản lý giải quyết, trời ơi đi 3-4 lần rồi chưa đủ sao giờ kêu đi nữa
:(
Còn vài ngày là hết năm rồi, có muốn tích điểm cũng không được, tự dưng mua 20 voucher mất hết 1800K (trong khi mỗi lần ra rạp mua vé sẽ rẻ hơn và còn được tích điểm). Mà phải chi tự mình lặng lẽ mua, mình hỏi và nhân viên xác nhận rõ ràng. Giờ lại bị mất oan chỉ vì “nhân viên nhầm lẫn”.
Mình viết ra đây hy vọng Lotte sẽ training lại nhân viên các rạp đàng hoàng, tránh cho khách hàng quen tích điểm lên gần đến VIP rồi lại bị trường hợp như vậy. Và các bạn muốn tích điểm ở Lotte thì cũng cẩn thận kẻo bị bị như mình. Gần hết năm rồi còn bị vậy nữa, từ nay mình sẽ tìm một hệ thống rạp đàng hoàng hơn, chuyên nghiệp hơn. Mắc hơn chút cũng được
:(

Sửa lần cuối: