Lưu ý khi chạy GHTK là anh em phải luôn chụp ảnh

hoangnguyenit

Tài xế mới
chia sẻ với các anh 1 chút xíu sẽ bổ ích cho mấy anh sắp nghỉ đó. Tiền cọc và tiền lương của mình làm cực khổ nhưng không phải thằng điều phối nào cũng có tâm đâu ạ . Tụi nó sẽ ăn chặn lương của mình nếu mình ko có bằng chứng. Hàng bị mất cũng thế mình cũng phải có bằng chứng rõ ràng những đơn hàng bị mất . Tụi điều hành kho nó có thể sửa bất cứ thông tin nào của cod đó mấy anh ơi. Và đặt biệt những đơn hàng 0₫ các anh làm mất thì mình chủ động liên lạc với shop trong ngày hôm đó để mình bồi hoàn hoặc shop tính theo bảo hiểm ạ : nhớ ghi âm lại cuộc gọi. Đừng để về kho báo điều phối sớm vì nó sẽ đội cái giá trị hàng lên cao so với giá trị của đơn hàng. Này thì mấy a cũ có thể biết những người mới chạy ko biết đâu ạ . Em ko biết kho mấy anh có hướng dẫn những thứ ví dụ như cách sử lý khi mình lỡ làm mất hàng hay không . Chứ em thực sự từ ngày đi phỏng vấn tới khi em nghỉ là điều phối ko hề chỉ gì. Các a có biết tại sao ko ? Nếu mình ko có bằng chứng thì nó sẽ ăn được tiền của mình đó . E làm 7 ngày dc 1tr866k . Là cod mới ko có túi xách chỉ có cái sọt nhỏ xíu thôi . Và ngày thứ 5 em đã làm mất 4 đơn hàng tổng là 1tr1. Có 1 đơn 0d nữa . Em ko biết giá trị nó kêu là 1tr5 nữa và em xin bồi hoàn tiền lương vẫn cố đi làm gỡ tiền hàng mất. Các anh hầu như sẽ hiểu được cái cảm giác này nhỉ ?? Người mới bắt đầu công việc thực sự nản.ngày thứ7 em vẫn làm bình thường giao giữa trưa chưa ăn cơm nước gì cả nó gọi báo là em có Delay cuối 1 đơn hàng nữa và giờ không có ở kho. Em nói anh coi lại camera giúp em . Chứ em chỉ mất 4 đơn thôi giờ anh kêu thêm đơn thứ 5 mà ngày nào em cũng mang hàng về đủ trừ 4 đơn hàng em làm rớt. Các anh biết thằng điều phối nó nói với em sao ko ? Nó nói là mày tự đi mà kiếm tao ko rảnh ngồi coi camera cho mày. ( Điều phối tên Sơn ở kho xuân lộc chuyển về chỗ em) . Và ngày thứ 8 em viết đơn nghỉ nó hẹn em 30 ngày xuống nhận lại cọc . Nghỉ 30 ngày em xuống thì 2 điều phối cũ ko còn . Anh điều phối mới hẹn em 45 ngày ( anh này rất dễ thương) ... Ngày 45 sáng em xuống nó hẹn 11h quay lại . Đúng 11h trưa em quay lại thì có 1 cái con điều phối chanh chua đanh đá bảo là luật công ty 25 với mùng 10 nhận cọc. Em về và 25 rồi em xuống gặp 1 anh quản lý kho . Tại vì có gắn bó với nhau 1 tuần nên anh này nhớ em.ảnh hỏi em xuống lấy cọc đúng ko . Em có biết em làm mất bao nhiêu đơn hàng ko. Em trả lời 4 ạ. Anh lại nói là em làm mất 5 đơn. Và đương nhiên em phủ nhận điều đó. Anh này nói vs em là giờ cuối tháng a đang rất bận em cho a thứ 2 giải quyết cho em anh sẽ chuyển khoản qua cho em . Sáng thứ 2 em gọi thì anh ấy bảo là lương của em chỉ có 1tr1 thôi. Em ko đồng ý vì em có chụp ảnh màn hình lương của em vs 4 đơn mất. Em xin zalo và gửi qua tất cả những thứ em có .và ảnh đã giải quyết cho em hôm qua luôn. Tổng 2tr cọc vs 1 tr8 tiền công. Em chỉ nhận lại dc 1tr2.... Bạn em có xin mã đơn 0₫ check thử thì nó chửi em ng* đơn đó tại sao m ko gọi shop xin cái giá bị điều phối dụ rồi. Nhưng vì ng* nên em bỏ luôn. Tại vì hàng mình làm mất mình bồi hoàn là chuyện thường tình. Nếu như ko có 5 tấm ảnh chụp màn hình thì các anh có hiểu chuyện gì xảy ra ko . Em chỉ nhận lại đc 200k thôi ạ. Nên ae đang làm và sẽ làm bên ghtk thì anh em chú ý nha. Chụp lại màn hình những gì mình có thể để có bằng chứng ạ .

tongdanghuy

Tài xế mới
Kho xuân lộc phải ở gia ray ko b. Mình dân gần đó nè. Cho thông tin tát chết mẹ nó