Lỗi kích hoạt Grab Moca với thẻ VietinBank và cách khắc phục

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đang sử dụng thẻ ATM ngân hàng Vietinbank để kích hoạt ví điện tử Grab Moca tuy nhiên lại gặp một số lỗi khiến việc kích hoạt không thành công chẳng hạn như thông báo lỗi “Thông tin thẻ không chính xác” thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người khắc phục lỗi kích hoạt Grab moca với thẻ Vietinbank.

3702

Theo phản hồi của nhiều bạn trên diễn đàn Techbike thì đa phần mình thấy mọi người phản hồi về một lỗi khi kích hoạt với thẻ Vietinbank đó là:
Thông tin thẻ không chính xác hoặc số điện thoại tài khoản không trùng với số điện thoại chủ thẻ.

Nguyên nhân lỗi

Với việc kích hoạt không thành công ví điện tử Grab Moca trên Vietinbank thì đa phần sẽ do các nguyên nhân sau đây:
  • Số thẻ không chính xác
  • Ngày phát hành, tên trên thẻ không chính xác
  • Số CMND không trùng với số CMND đăng ký ở ngân hàng
  • Số điện thoại Moca không trùng với số điện thoại đăng ký ở ngân hàng

Cách khắc phục

Để khắc phục lỗi phía trên thì bạn vui lòng làm theo các bước hướng dẫn dưới đây của mình nhé:
  • Bạn hãy cần kiểm tra lại thông tin nhập trên Grab/Moca và thông tin trên thẻ xem đã chính xác chưa?
  • Bạn hãy kiểm tra lại số CMND xem đã giống với số đăng ký ở ngân hàng hay chưa nếu sai bạn có thể liên kết và nhập lại số CMND nhé.
  • Bạn hãy kiểm tra lại số điện thoại tài khoản Grab/Moca có trùng với số điện thoại đăng ký ở ngân hàng không. Lưu ý: Moca chưa hỗ trợ nếu Khách hàng đã đổi từ đầu 11 số sang 10 số ở ngân hàng.
Trong trường hợp số điện thoại đăng ký grab của bạn không trùng với số điện thoại bạn đăng ký ở ngân hàng Vietinbank thì công việc của bạn là hãy sử dụng số điện thoại đó để đăng ký tài khoản grab mới và tiến hành Liên kết là sẽ thành công.

Sửa lần cuối: