Laplace M - Hướng dẫn cách chuyển Class để đạt sức mạnh cao hơn

quyentt1

Tài xế mới
Trong Laplace M để có thể chuyển được nghề của mình bạn cần phải lên được cấp 50 và kèm theo 1 số điều kiện đặc biệt thì mới có thể chuyển nghề lên nghề cao cấp hơn được
Theo đó chi tiết cách để có thể chuyển nghề trong Laplace M được phân định ra các giai đoạn sau:

1. Có được số lượng điểm kỹ năng ít nhất là 50 điểm.
Khi người chơi đạt cấp 50 thì bạn cần phải đạt được tổng cộng 50 điểm kỹ năng trước khi ( điểm này bao gồm điểm đã cộng vào các kỹ năng và điểm còn dư chưa được cộng). Do đó, trước khi lên cấp 50 bạn nên cày kinh nghiệm để đỏi qua kỹ năng thay vì cày kinh nghiệm để lên cấp vì dù có lên 50 mà bạn vẫn chưa đủ điểm kỹ năng thì sẽ không có tác dụng gì.

Laplace M - Hướng dẫn cách chuyển Class để đạt sức mạnh cao hơn 2

Bạn có thể tham khảo bài viết dưới đây để biết thêm về các hoạt động giúp tăng điểm kỹ năng nhé.

2. Hoàn thành chuỗi nhiệm vụ Ngôi đền Mây
Sau khi bạn đã có đủ 50 điểm kỹ năng và đạt cấp 50 thì bạn sẽ được tham gia vào chuỗi nhiệm vụ Ngôi Đền Mây và tại đây bạn thành lập 1 đội Party tương đối ổn thì mới có thể vượt qua được vì các quái vật trong đây khá mạnh mẽ để bạn có thể vượt qua 1 mình trừ khi bạn may mắn có được những trang bị cực mạnh.

Laplace M - Hướng dẫn cách chuyển Class để đạt sức mạnh cao hơn 3

Ngoài ra nếu cảm thấy khó khăn bạn có thể cày lên thêm 1 ít cấp rồi sau đó mới hoàn thành chuỗi nhiệm vụ này cũng được.

Sau khi bạn hoàn thành thì bạn có thể tới được vùng đất có cây Yggdrasill nơi bạn được quyền chọn sẽ tiến hóa thành nghề nào.

Laplace M - Hướng dẫn cách chuyển Class để đạt sức mạnh cao hơn 4

3. Thoải mái reset kỹ năng
Sau khi bạn đã lên cấp chuyển nghề thì bạn có thể thoải mái reset bộ kỹ năng của mình theo từng tình huống nhất định.