Food Làm sai thì ai k làm sai. E nhận 1 chuyến gofood

trantruongphi

Tài xế mới
Vì quán gần nên nhấn bắt đầu. Nhưng khi gọi khách thì 1 bà nào vừa ngủ vừa nghe máy và nói k đặt. Thế thì biết làm sao ngoài nhấn kết thúc. Tổng đài gọi e cũng nói như vậy và trừ tiền của e. Nhưng k trừ mà đình chỉ tài khoản . Đây là cách gô việt làm ăn. Ae sang beviet đi. Chứ thật là người việt mới hiểu thôi

Trungnt250482

Tài xế Đồng
Chuẩn bác, em mới chạy được 1 ngày báo đình chỉ luôn mà không hiểu gì, không còn động lực làm

Huynhlinh

Support
Moderator
Bị khóa chừng vài lần, rút kinh nghiệm là không bao giờ bị khóa nữa bạn ơi.kkk

trantruongphi

Tài xế mới
Sang be viet khỏe à. Không hiểu tổng đài gô việt làm như kiểu tài xế cần nó mới sống được ấy.

trantruongphi

Tài xế mới
Bọn nó là thế. Giờ 20% =grap. Còn gô việt đọng tý thì khóa và bây giờ bắt nhận cuốc nữa. Sang beviet la vừa. Vì khách go viet bây giờ cũng nản vì không hủy chuyến được.

Kaloss

Support
Moderator
6 tháng trăng mật của Be cũng sắp hết mà bác, lúc đó chiết khấu nó còn cao hơn GV và GR kìa, còn GV thì cũng đã hết trăng mật rồi, nên bác cứ cân nhắc, thằng nào chả làm ăn kinh doanh, và bác cũng như ae ở đây, quan tâm túi tiền mình đầu tiên, rồi mới nghĩ chuyện khác. E cũng chạy giao hàng aha, lala, và goviet đây, cũng chẳng bênh ai, bên nào đủ sống thì ta làm, nhưng phải khách quan nhiều phương diện chứ bác.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Lâu lắm mới thấy @Kaloss tái xuất lại ??...Đừng bỏ đi nữa ??

Kaloss

Support
Moderator
Đâu có bỏ đi đâu bác, vẫn ở đây bàn luận với các bác, nhưng có điều là cũng phải làm gương cho con cái nữa, cứ ngồi máy tính suốt nó cũng nhìn vào mình, bác à,
Tái bút: 2 nhóc 8 tuổi và 5 tuổi, cũng ko phải đơn giản, phải không bác.

trantruongphi

Tài xế mới
Chế độ indo sang viet. Viet thế kỷ 21 lúc đó indo còn bóc kít để ăn. Còn mấy đứa tổng đài thì nói gì nghe thế chứ biết cái *** là để cho chồng hay thằng nước ngoài nó đụ chứ

Huynhlinh

Support
Moderator
Bạn bấm bắt đầu và kết thúc ngay tại chỗ bị khóa là phải rồi, vì hệ thống sẽ cho rằng bạn đặt ảo và thực hiện sai quy trình. Lần sao gặp trường hợp như vậy, bạn nên chịu khó chạy đến quán luôn, chụp đại một tấm hình của quán, sau đó chạy đến chỗ định vị của khách rồi kết thúc.
Mình cũng tài xế chứ ko phải nhân viên go việt nên cũng ko bênh vực bọn nó làm gì. Chia sẽ tí để anh em không bị khóa.

Sửa lần cuối:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Cái này GO-VIET gọi là sai quy trình nên tự động khóa đó bác, cứ bắt đầu và kết thúc 1 chỗ là khóa à nên đôi khi mình bị oan là do làm sai quy trình.
Trường hợp này mình nghĩ bên GrabFood hay chỗ khác họ cũng bắt lỗi hết tuy nhiên khóa thì mình ko rõ.

Kaloss

Support
Moderator
số bị oan theo e là hi hữu, nhưng số mà gian lận, lấy điểm thưởng (lấy tiền) là nhiều trong khi ko muốn bỏ công ra, hay 1 ngày đẹp trời 4g nó ngoáy cháo, thấy ko ngon thì bắt đầu và hủy gần nhau, và thế là .... số vụ kêu gào..... tăng vô số.

XukaVi

Tài xế mới
Có bằng chứng cụ thể không ạ, có thì đưa ra để mọi người cảnh giác