Kinh nghiệm phun môi tự nhiên và cách chăm sóc

hoanhanh

Tài xế Đồng
Chào mọi người e định đi phun (xăm) môi, nhưng e chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Xin các chị recommend thẩm mỹ viện phù hợp ạ. Các chị chọn phun dạng gì, màu gì, và cảm thấy hài lòng không ạ? Chị em mình có tip nào môi lên màu đẹp, cách chăm sóc khi xăm môi về (ngoài uống thơm, bổ sung c) và kiêng kị gì (ăn bò, trứng) không ạ?

Review-kinh-nghiem-phun-moi-cach-cham-soc-moi-sau-khi-xam-moi-dung-cach.jpg

Nếu bạn đã từng và có kinh nghiệm về phun môi thì hãy cho mình xin ý kiến của mọi người cũng như là chia sẻ cho mình một xíu kinh nghiệm của các bạn ở phần bên dưới để mình cũng như mọi người cùng tham khảo, lựa chọn màu môi cũng như chăm sóc môi đúng cách để có được đôi môi ưng ý nhé.
Cảm ơn mọi người!
Hãy cùng comment bên dưới nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

vantran

Tài xế mới
thấy bảo công nghệ màu bây giờ là mực thảo dược thì thải mực dần qua máu sau về như chưa làm. Còn mực bt thì qua thời gian màu bị sai, màu đen hoặc đơn giản là hình xăm thường sẽ trổ xanh

tieucuong

Tài xế mới
Màu nào cũng đc. Quan trọng chỗ uy tín mức nào. Mà vote đi tẩy thâm trước. Đừng phun màu gì vội. Vd môi mình thâm nhiều. Làm đỏ cam đhs ra màu hồng vcc. ??? mà phun xác định phải gắn bó cả đời sau này đi xăm tiếp nhé. K sau quê lắm ??

suboi1z

Tài xế mới
chị uống nhiều thơm, ổi, cam để có vitamin C giảm bầm nha c, do lực tay, cơ địa, kỹ thuật làm tổn thương nên bị bầm, chị uống nhiều vitamin C tầm 1 tháng là từ từ nó ổn định màu cho c nhe

phokhongmua

Tài xế mới
Trừ khi môi quá thâm thì b làm thêm khử thâm thêm, còn đâu tuỳ theo sở thích của bạn về phong cách mà chọn màu nha, da trắng hay da ngăm, thích tông sáng hay tông trầm? Như hình đều là mấy tông hồng tự nhiên nhẹ nhàng thôi mình vẫn đánh son thêm được mà để không cũng vẫn tươi nè

hoahung

Tài xế mới
đúng rồi bạn nè, khử thâm giúp môi bạn tươi tắn lên, ửng hồng nhẹ vì loại bỏ những sắc tố thâm. Còn phun là mình phun màu sắc lên , hiểu nôm na là vậy đó b

thangtruong

Tài xế mới
hời ơiii đắt quá nàng ạ dưới HN đắt lắm có 2tr mà mực cũng là sinh học hữu cơ chứ 6tr chả ai làm đâu rẻ 800k còn xinh lắm nek nàng ạ phun môi thì phải đi 2-3 lần là đẹp nhưng nếu nàng chăm ăn dứa thì phun 1 lần là màu lên chuẩn rồi

minhmantran

Tài xế mới
Mình ko xăm nhưng thấy ko nên làm hồng Nhìn giả lắm. Nên làm cảm nhiều hơn rồi pha thêm sắc đỏ Chứ hồng đa phần nhìn quê

xeomaz

Tài xế mới
mực hiện đại thì thấy bảo vài năm là phai mất màu phun hẳn. Còn mực cổ cũ thì sau 1 tg sẽ thâm xuống màu. Vz thường sẽ mất màu lòng môi. Mà xuống màu thâm thì màu sẽ bẩn bẩn hơn môi thâm, mất màu lòng môi còn cái viền thì biết r đấy

devine

Tài xế mới
3 ngày đầu mình kiêng nước, kiêng gà, hải sản, trứng... và luôn vệ sinh bằng nước muôi sinh lý + bôk vaseline liên tục. Sau đấy mình kiêng thịt bò vs cafe 2 tháng, uống nước cam, dứa, carot... bôi dưỡng thường xuyên ạ

minhanhtrantran

Tài xế mới
chị ơi tham khảo thêm nhiều nhiều vào nhé, theo kinh nghiệm của em nếu viên môi ko bị thâm nhiều, chị kêu thợ đừng đi viền môi, thường viền môi lên màu đậm lắm lúc bong môi ko thấy màu đâu thấy mỗi viền có màu, má ơi nhìn nó già gì đâu ?

kunamoi

Tài xế mới
Muốn phun mà nhẹ nhàng như đánh lipstick thì coi bên mình nhen! Hoăc tìm cơ sở nào chuyên về phun xăm. Đừng làm bên tmv b. Thứ nhất họ ko chuyên. Thứ 2 mực họ ko đầu tư hàng hãng. Thứ 3 công nghệ mới họ update chậm. Toàn học viên mới ra nghề làm ? Chúc b tìm đc nơi làm phù hợp

phokhongmua

Tài xế mới
Hối hận vì k đi phun môi sớm hơn b ạ , phun xong nhìn da sáng hơn nhiều luôn . Môi thâm thì cam , môi hồng sẵn rồi thì mạnh dạn đi màu đỏ nhé bạn . Phun xong dưỡng ẩm kĩ ,có mụn nước thì sài acyclovir là được nhoa ❤️❤️❤️

nguyentana

Tài xế mới
Môi e phun xong 5 hôm đây ạ. Ko kiêng gì lun bong phát e đi ăn thịt bò luôn. Trà cafe uống đều ko trượt phát nào. Phun xong kiểu mặt mộc tung tăng ra đường luôn ý tự tin hết con người ạ

zozovietnam

Tài xế mới
Tuỳ cơ địa mỗi ng có nên kiêng hay ko kiêng, nhưng làm đẹp thì chịu khó kiêng 10-15 ngày đi cho chắc. Một số kinh nghiệm của mình như sau: 1. Phun xong mua liền 2-3 ngày thuốc giảm sưng viêm và chống tụ máu bầm. Cơ địa da dễ bị thâm thì nên mua thêm 1 hộp thuốc Long huyết để giảm tụ máu bầm hiệu quả nhất. 2. Ăn thơm + bổ sung vitamin C. Mình thì uống hỗn hợp nước ép thơm + cà rốt liền 1 tuần đầu, ngày nào cũng mua 1 ly bự 40-50k uống. Cái này cực kì quan trọng, ráng chịu khoa uống mấy ngày đầu, chứ sau này mới uống thì chả vó tác dụng mấy. 3. Kiêng nước tương, cà phê, thịt bò, rau muống, cơ địa nhạy cảm thì kiêng thêm tôm nữa. 4. Ko cần kiêng đánh răng, về nhà vẫn sinh hoạt ăn uống như bt, sau khi ăn xong thì thấm nước muối vào bông tẩy trang vệ sinh môi sạch sẽ tránh nhiễm trùng/ mọc mụn nước. 5. Từ ngày thứ 2 sau khi làm, môi bắt đầu đóng mài để bong ra nên sẽ khô dần, nếu ko bôi dưỡng sẽ nứt ra, chảy máu rất đau. Ngon bổ rẻ nhất là cứ hũ vaseline dưỡng môi bôi vào ngày 2-3 lần, để qua đêm. Nó sẽ mềm da, ko nứt, ko đau, mà đánh răng với lau, môi bong lúc nào ko hay luôn. 6. À còn 1 tip nữa là lúc làm về môi sẽ còn thuốc tê và bị sưng, lúc đó ráng hoạt động môi, uốn môi, chu mỏ tập thể dục môi liên tục vào, nó sẽ đỡ sưng và tránh môi đóng mài khô cứng. Mình làm như trên và đã thành công, cũng chỉ cho mẹ chồng, mẹ đẻ, chị chồng và mợ dì đi làm luôn rồi nè. Chúc bạn thàng công ❤️

longakm

Tài xế mới
Nên phun bạn ạ, mình phun xong như kiểu đánh son, không sưng mà mình cũng chẳng kiêng gì nhiều, tầm 2 3 ngày là đã bong hết sạch rồi ấy. Giờ có khi cả tháng mình đánh son màu đc 1 2 lần còn chủ yếu dùng son dưỡng thôi