Kinh nghiệm phun môi tự nhiên và cách chăm sóc

hoanhanh

Tài xế Đồng
Chào mọi người e định đi phun (xăm) môi, nhưng e chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Xin các chị recommend thẩm mỹ viện phù hợp ạ. Các chị chọn phun dạng gì, màu gì, và cảm thấy hài lòng không ạ? Chị em mình có tip nào môi lên màu đẹp, cách chăm sóc khi xăm môi về (ngoài uống thơm, bổ sung c) và kiêng kị gì (ăn bò, trứng) không ạ?

Review-kinh-nghiem-phun-moi-cach-cham-soc-moi-sau-khi-xam-moi-dung-cach.jpg

Nếu bạn đã từng và có kinh nghiệm về phun môi thì hãy cho mình xin ý kiến của mọi người cũng như là chia sẻ cho mình một xíu kinh nghiệm của các bạn ở phần bên dưới để mình cũng như mọi người cùng tham khảo, lựa chọn màu môi cũng như chăm sóc môi đúng cách để có được đôi môi ưng ý nhé.
Cảm ơn mọi người!
Hãy cùng comment bên dưới nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

phuongthanh

Tài xế mới
m bôi luôn dưỡng của spa b ah. Môi có màu sẵn rồi mà đánh dưỡng lên nó cũg lên màu hơn tí. Cần thiết b vẫn có thể đánh son đc mà hạn chế thôi

khangk

Tài xế mới
chị giống e e dùng màu đỏ toàn ra màu hồng. Chỉ có duy đỏ đất với đỏ gạch nó còn ra đỏ xíu huhu

mrsiro

Tài xế mới
nếu môi k quá thâm e vẫn vote dùng son hơn. Thích màu gì cũng đc. Phun sợ chỗ đểu loang lổ dùng son cx k chuẩn màu nữa.

myngoc

Tài xế mới
mình từng đi khử thâm cùng bạn thấy quy trình ko khác gì phun cả, khi khử thâm họ vẫn cho 1 chút màu đó bạn nên tốt nhất theo m 1 là phun màu 2 là để nguyên

zyxgrab

Tài xế mới
Nchung màu trong ảnh b up lên m thấy toàn màu có dùng app rồi thôi, nó sẽ khó mà lên màu baby nthe ấy! Màu thì m thấy cùng 1 màu nhưng tuỳ cơ địa sẽ lên theo kiểu khác nhau. Mình làm cam đỏ nhưng nó vẫn ra màu hồng cam. Môi m đánh son rất hay ra màu hồng. Cứ chọn nơi nào uy tín ra đó ngta tư vấn màu cho phù hợp. Ko phải hồng cánh sen là đc ?

hoahung

Tài xế mới
ko đau. Sợ đau thì b dặn ngta ủ tê kĩ 1 tí. Đau ngta lại ủ thêm ấy mà. Nchung cảm giác tê tê bì bì khó chịu thôi. M cũg nhát đau mãi mới dám làm ? chỉ khỏ chịu lúc về nhà môi sưng xong nc vs ăn uốg thôi. Mất 2 ngày

ngocnamhan

Tài xế mới
chị kiêng 100% trong 8 tháng ( 4 tháng dưỡng sau mỗi lần: phun lần đầu và dặm lại ). Tuy nhiên em kiêng 100% khoảng 2 tháng ( cho tới khi thấy môi lên màu đẹp ) rồi ăn lai rai 1 tháng 2-3 lần oki nè. Do thịt chị siêu dễ bị thâm, vết xước nhẹ cũng thâm nâu 1,2 năm á, nên phải kiêng hẳn thôi Còn uống thơm thì khỏi nói luôn, chị uống nước ép thơm cho tới khi môi lột mài. Môi vừa lột khoảng 1 tuần là chị ăn, vừa ăn vừa chà nhẹ thơm lên môi. Mỗi ngày nhai nửa trái, mà chị ăn liên tục 1 năm rưỡi Túm nhẹ lại cho em là kiêng bò 100% 4 tháng, ăn lai rai sau đó. Uống/ăn thơm, sơ ri 6 tháng

thaotrannam

Tài xế mới
bôi dưỡng của spa ngta có đấy hỏi ngta b ah. Còn son thì hạn chế đánh đc càng ít càng tốt. Bắt chì môi sẽ nhanh thâm

nguyentana

Tài xế mới
Môi e phun đc đâu đấy 4 tháng. Lúc phun e cũng k có yêu cầu gì nhiều, e chỉ yêu cầu phun cho e màu tự nhiên 1 chút, phun xong e mới biết họ phun cho e mỗi màu cam thôi, bong ra thì ra màu như này ạ. Với đứa không khó tính lắm như e thì e thấy ưng phết.

tongdanghuy

Tài xế mới
thường mỗi spa sẽ bán son khác nhau. Nhưng mình thấy thà là tự mua kiểu Dior, Laneige glowy lip balm ( nhấn mạnh không phải mask môi ) xài, miễn kh để khô là được. Vì chị mình có làm ở 1 spa khá nổi tiếng, bán hủ son dưỡng 200k nhưng khi qua Mỹ mình thấy nó bán tầm 50k thôi í. Phun môi xong tầm 2-4 tháng sau bạn sẽ dặm lại, sau lần dặm khoảng 3 tháng là đánh son được, đặc biệt luôn dùng che khuyết điểm, tránh việc son tác động trực tiếp lên da môi nha

ngoclinh

Tài xế Đồng
mình bôi son dưỡng không màu hoặc son có màu nhẹ để kích màu môi thôi. Son màu chắc sau 1 tháng mình mới bôi mà ít khi dùng lắm, toàn đánh son bóng là đủ đẹp

cuchien

Tài xế mới
Không có cách nào ngoài uống thơm, c mỗi ngày và kiêng kị đâu em. Muốn đẹp lâu dài thì phải chịu cực. Nên xăm cam đỏ ( nhiều cam ) nha. Ngoài kiêng bò, trứng, còn phải kiêng luôn tất cả đồ có màu như nước tương, coca, trà sữa, rồi kiêng gà, rau muống nữa. Uống thơm+sơ ri mỗi ngày đều đặn tối thiểu 6 tháng. Muốn tốt hơn thì cứ uống hoài luôn, giúp giữ màu môi lâu. Mỗi lần phun là mỗi lần mất thgian, tiền bạc, công sức. Cho nên ráng kiêng cử để giữ màu cho lâu

mrsiro

Tài xế mới
mình mới khử thâm thôi chứ chưa làm màu. Và cũng ko có ý định làm màu vì trông ko tự nhiên. Thợ vườn nhà thôi b ạ

devine

Tài xế mới
Kiêng 2-3 hôm đầu ăn đồ nóng, mắm muối mặn quá, uống nc ống hút. Thế thôi bạn ah. Mình ng thật việc thật đây Còn môi lên màu ra sao còn tuỳ thuộc vào môi bạn, màu mực, và trình độ của thợ phun

devine

Tài xế mới
bảo là chỉ khử thâm ko pha màu là ok mà. Chọn chỗ họ dùng mực xịn mực organic ý ạ. Màu ko bị tươi như mấy bà cô đâu. Theo mình cứ khử thâm ntn đánh son màu j cũng lên chuẩn. Phun màu trông ko bao h thật đc ?