Kinh nghiệm phun môi tự nhiên và cách chăm sóc

hoanhanh

Tài xế Đồng
Chào mọi người e định đi phun (xăm) môi, nhưng e chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Xin các chị recommend thẩm mỹ viện phù hợp ạ. Các chị chọn phun dạng gì, màu gì, và cảm thấy hài lòng không ạ? Chị em mình có tip nào môi lên màu đẹp, cách chăm sóc khi xăm môi về (ngoài uống thơm, bổ sung c) và kiêng kị gì (ăn bò, trứng) không ạ?

Review-kinh-nghiem-phun-moi-cach-cham-soc-moi-sau-khi-xam-moi-dung-cach.jpg

Nếu bạn đã từng và có kinh nghiệm về phun môi thì hãy cho mình xin ý kiến của mọi người cũng như là chia sẻ cho mình một xíu kinh nghiệm của các bạn ở phần bên dưới để mình cũng như mọi người cùng tham khảo, lựa chọn màu môi cũng như chăm sóc môi đúng cách để có được đôi môi ưng ý nhé.
Cảm ơn mọi người!
Hãy cùng comment bên dưới nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

bebikene

Tài xế mới
bạn có kiêng kĩ k. Mình môi mỏng tầm tháng xong oke. Bong càng tốt. Tối bôi dưỡng nivia dày sáng lau. Lúc đi tắm da bở thì cào kĩ. Nói chung trước phần môi giữa mình bị cứng da chết nhiều. Từ lúc nào môi. Lười bôi dưỡng hoặc lười cọ môi thì lên da chét. Chứ chăm thì môi mềm mượt

giangnam

Tài xế mới
kiêng nước 4 tiếng rồi đánh bình thường nhé c. Đánh xong thì chấm môi bằng nước muối sinh lý. Ăn xong chấm môi nước muối luôn nhé. Mình làm khử thâm nặng mấy lần ko vấn đề gì

vancuong

Tài xế mới
chị ơi, c khử xong về sau bao lâu nó mới hết thâm và đc như hình c chụp ạ, e khử đc 3 tuần r mà nhìn vẫn chỗ hết, chỗ còn thâm,?

vancuong

Tài xế mới
Bây giờ ng ta làm bằng công nghệ mới rồi bạn ơi, không kiêng bất cứ một thứ gì hết, đánh răng thoải mái, ăn uống chạm vào thoải mái miễn là ăn xong thì lau cho hết mặn dính vào.môi, mình kiêng ăn mỗi mắm tôm và uống cafe, bò thì kiêng đến khi bong 3 ngày là ăn rồi ạ

tieucuong

Tài xế mới
B chọn địa chỉ uy tín là được. Phun xong môi sẽ nhăn và khô hơn nhiều nên cần chăm dưỡng môi. Thường làm xong sẽ có dặn dò kiêng gì, kiêng kỹ càng lâu thì càng tốt và chịu khó ăn, uống nước dứa cho lên màu. Thường sau 1-3 tháng màu môi mới ổn định còn mới làm xong mấy ngày có khi mỗi hôm 1 màu =)) . Hạn chế đánh son đậm màu thì môi sẽ giữ đc màu tốt hơn. Làm xong lần 1 thấy chưa ưng thì có thể đi di lại màu lần 2 cho chuẩn

nguyentana

Tài xế mới
Mình làm khử thâm môi và gẩy sợi lông mày . Lúc làm cũng khá là rát ấy , các bạn chuẩn bị tâm lý trc nhé , nó ko đau nhưng rát rát nha . Mới khử thâm xong nó sẽ sưng phồng và màu môi rất buồn cười , 1 tuần sau bong ra về lại màu bthg , 1 tháng sau mới lên màu . Chị làm cho mình rất tỉ mỉ , tầm nửa năm sau gọi mình lại xem màu ok ko rồi di màu lại lần nữa cho đều và đẹp . Hiện tại màu rất tự nhiên , ko nói thì ko ai biết đã làm , chỉ khen môi hồng thế thôi ? . Còn mày thì gẩy sợi nên trông như thật luôn . Làm hơn 1 năm rồi . Mình ở HP , bạn nào muốn làm inb mình chỉ địa chỉ cho nhé

quocminh

Tài xế mới
Thật ra mình k chọn trước màu phun được đâu b, nếu b môi bị thâm nặng thì chỉ có thể làm đỏ cam, nếu môi hồng da trắng sẵn mới có thể chọn mấy màu nude hoặc đỏ, và đặc biệt còn tuy thuoc vào undertone của b nữa, nó có thể ánh cam hoặc hồng sau khi phun.Lúc phun ktv sẽ tư vấn cho b tuỳ theo nước da và tình trạng môi. Còn về lên màu nếu k muốn ăn thơm có thể dùng mỹ phẩm hỗ trợ lên màu, chỉ là tốn thêm tiền thôi ?,thay vậy ăn thơm đi cho vừa ngon vừa ít tốn hơn b ??

zozovietnam

Tài xế mới
Môi mình trước làm thì chị Thảo bảo không bị thâm, nên không phải khử thâm và cũng không cần kiêng khem gì nhiều. Nhưng tuỳ môi nha, bạn mình kiêng thịt bò các thứ 1 thời gian đó

kunamoi

Tài xế mới
Để lên màu đẹp như ảnh thì phụ thuộc rất lớn vào tình trạng môi của mỗi người ấy bạn. Mình siêuuuu thoả mãn hài lòng vì đã quyết định đi phun môi, mặt tươi tắn xinh xắn mọi lúc mọi nơi luôn í! Ở HN thì bạn qua chỗ này làm nè, Cá nhân mình thấy ưng lắm

bebikene

Tài xế mới
Mình mới bong xong 10 ngày sau di lần 2. Giờ không kiêng đánh răng bằng kem, cũng không phải kiêng đồ ăn chạm vào môi đâu, miễn sao ăn xong lấy nước trắng lau sạch môi đi vì sợ mặn. Môi hôm trc vừa phun mình còn ăn trứng đánh kem, sau bong 3 ngày đã đi ăn bò nướng, ng ta chỉ dặn kiêng mỗi mắm tôm và cafe thôi ạ.

forevervn

Tài xế mới
Có ng bảo kiêng ng ko kiêng nhưng m cứ kiêng cho màu nó lên đẹp ? Màu thì ko đc như mình muốn nhưng phun xong cũng lười đánh son hẳn với cả sáng dậy nhìn mặt mũi đỡ nhợt nhạt. Ăn uống xong trông ko thảm hoạ, đồng nghiệp toàn hỏi đánh son j ko trôi xịn thế ? Nói chung là có đẹp ko còn tuỳ thuộc vào tay nghề của spa nữa ?

ngoclinh

Tài xế Đồng
dạ lúc làm em không bị máu bầm ạ, em vẫn bổ sung vitC với ăn trái cây mỗi ngày. Em làm hôm 26 27 tết nên bây giờ hỏi ngta thì hơi kì, chắc em để vài hôm nữa xem sao. Môi em bị thâm nặng lắm 1 phần do sắc tố da em nữa, nên chỉ mong là nó lên được màu ạ ?

phuonganha

Tài xế mới
em chịu khó bổ sung vitamin c cho lên màu đẹp nhé. Hoặc em lên luôn chỗ phun xem ng ta bảo gì. Lúc làm em có bị máu bầm ko? Yên tâm là lần thứ 2 em di lại màu nó lên tươi và đẹp chứ ko bị như lần 1 nha em

myngoc

Tài xế mới
Màu lên còn phụ thuộc vào cơ địa của b nữa. Khuyên b nên bảo nta phun đậm cho bong ra lên màu là vừa. Mình phun đỏ cam mà h nó ra hồng cam nè, lúc phun bảo c phun đậm cho e khỏi đánh son luôn ?. Lúc phun xong chỉ uống đúng 1 hộp C sủi chứ k uống nc ép dứa j cả. Mình phun hồi tháng 9

thuyngoc

Tài xế mới
Phun môi chỉ cần kiêng thịt bò thui bạn , còn lại thoải mái. Muốn môi lên màu đậm thì uống nước ép dứa nhiều là được nha. Phun màu lên cho không thâm với nhìn cân đối thôi để dùng thêm son cho thay đổi , còn nếu đậm thay son thì khá già đó nha b.