Kinh nghiệm khi đăng ký mới chạy BAEMIN

TiiBoss

Support
Moderator
Đăng ký BAEMIN nhé mọi người, mình vừa đi hồi sáng, mình sẽ vận dụng toàn bộ kĩ năng sáng giờ mình “tiếp thu” được hướng dẫn lại các bạn để khi đăng ký các bạn không bị “bỡ ngỡ” :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:

PHẦN 1: CẦN THIẾT
  • Địa chỉ: 41-43 Trần Cao Vân, P.6, Q.3
(Sáng em đi hố 2 lần, vì địa chỉ lung tung quá, phải đánh vòng 2 lần. Địa chỉ trên anh em chỉ cần chạy qua khỏi vòng xoay hồ con rùa, quẹo vào đường TCV, 1 chiều nhé, tấp sát vào lề trái sẽ thấy cụm chữ của 1 toà nhà - Văn Phòng Chia Sẽ, anh em đến thì quẹo trái xuống tầng hầm gửi xe luôn cho tiện ~ 5k/1 chiếc)
  • Những giấy tờ (không cần công chứng) cần chuẩn bị bao gồm: 3 photo CMND, 1 photo bằng lái, 1 photo cà vẹt, 1 photo hộ khẩu (nguyên cuốn cho chắc ăn).
  • 1 cây bút bi
*** Lưu ý: Mang theo cả CMND + Bằng lái gốc để đối chứng.
  • Phí đồng phục 500k
  • Thẻ ngân hàng chính chủ: VIETCOMBANK hoặc TECHCOMBANK nha mọi người. 2 ngân hàng này sẽ được ưu tiên hơn.
Hết ;)

PHẦN 2: HƯỚNG DẪN:
  • Anh em gửi xe xong thì bấm thang máy, thang máy nào cũng được, có sẵn 4 thang (A,B,C,D) dưới tầng hầm gửi xe (B2) luôn. Bấm thang lên tầng 2. Khi lên tầng 2 bước ra thang máy thì quẹo trái, đi thẳng quẹo trái. Có cái cửa kính mở ra mà đông người đợi là văn phòng đăng ký á. Đi vô đó, kêu đăng ký mới, người ta sẽ cho mình 1 cái bìa sơ mi phía trên góc có STT. Ra ngoài điền đầy đủ mặt trước, cho đủ giấy tờ yêu cầu vào. Rồi đợi kêu đến STT của mình thì vô đăng ký.
  • Mình khuyên là anh em nên điền form online trước, lúc vô khỏi điền mắc công, điền phiếu thu đồng phục theo hướng dẫn, kí hợp đồng 2 bản, đi đóng tiền theo hướng dẫn. Giữ lấy thu.
  • o_O chưa được chạy liền đâu nhá, đợi 10 ngày sau theo lịch hẹn, giờ hẹn lên để training kích hoạt app ???
PHẦN 3: KINH NGHIỆM:
  • Anh em nên đi sớm là điều ưu tiên hàng đầu, ví dụ văn phòng đăng ký làm việc lúc 9h thì anh em nên có mặt lúc 8h30 chờ đợi đỡ xếp hàng bóc số.
  • Nếu anh em có công việc vướng bận mà lên trễ thì xác định :D. Để phục vụ cho việc chờ STT đến mình thì hãy mang theo những món đồ dưới đây, tất cả để phục vụ cho việc anh em chờ đợi.
(Nhớ mang theo cục sạc dự phòng, quạt giấy, khăn lau mồ hôi)
  • Do có nhiều cty cùng 1 tầng nên anh em nên nói chuyện nhỏ xíu, mắc công bị chửi :)))
  • Nhớ hỏi là STT của mình có hoàn tất thủ tục trong ngày được không nha, để biết mà về lo cơm nước.
  • 1 STT mà làm việc trong 20,30p là chuyện bình thường nha, đừng hỏi tại sao lâu quá :)))
  • Lúc làm thủ tục thì khá nhanh nhưng bên văn phòng đăng ký phải giải thích ct thưởng, chiết khẩu này kia nên hơi lâu xíu. Rồi phải kí hợp đồng nữa.
  • Tại sao em lại khuyên anh em nên mang theo sạc dự phòng, sáng em đến lúc 9h30, vô bóc STT 31. Văn phòng kêu tới STT 16. Vậy là em phải đợi 15 người nữa là tới mình. Tưởng nhanh ai dè, tầm 11h40 em mới vào đăng ký được ạ ?. Trong thời gian ấy em đã dual rank LQ với anh Now kế bên được 4 trận ấy ?. Haha thắng hết.
Nói chung là nghe cũng thấy ham, nên cầu mong 1 điều là lúc vô chạy chính thức thì cho em lấy được nhiều đơn xíu, chạy kiếm tiền trả nợ ?. Vậy thôi là em vui lắm rồi ???.

(Hình 1,2 là “Bộ quy tắc ứng xử”, hình 3,4,5,6,7,8 là “Hợp đồng hợp tác kinh doanh”)
5348
5349
5350
5351
5352
5353
5354
5355

Sửa lần cuối:

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Phần 4: chuẩn bị tiền mua hàng
Phần 5: chuẩn bị nhận đơn
Phần 6: chuẩn bị cách gửi tin nhắn về hủy đơn ảo
Phần 7: chuẩn bị tinh thần tiền về tk
Phần: 8: chuẩn bị kiếm atm rút chiền thưởng 700k cho 22 đơn
Phần 9: chuẩn bị tiếp tục kiếm cơm
Phần 10: đúc kết đời đào tạo mình
Phần 11: hết giờ dồi:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

Sửa lần cuối:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hay đó bác @TiiBoss cơ mà
(Hình 1,2 là “Bộ quy tắc ứng xử”, hình 3,4,5,6,7,8 là “Hợp đồng hợp tác kinh doanh”)

Chưa thấy hình đâu cả :D

TiiBoss

Support
Moderator
Em kb nữa, ảnh chụp đt mà up lên bị quá dung lượng anh ạ. Chắc e up drive rồi link cho ae kham khảo nhá.

TiiBoss

Support
Moderator
Em chèn thẳng vô luôn ạ ?
Tưởng chèn vô thẳng không được ai dè vô được rồi ?