Tư vấn Kinh nghiệm giữ xe bền, tốt khi chạy xe ôm công nghệ?

thuyngoc

Tài xế mới
Mình mới mua chiếc xe mới chạy grab nhiều lúc cũng thấy xót thật, nhất là tay ga.Nhưng vì chưa tìm ra công việc mình làm nên đem xe ra bào grab kiếm sống.Không biết a em có kinh nghiệm chạy xe tay ga xin chia sẻ kinh nghiệm giữ xe được tốt chút xíu được hok a.
Mến chúc a em một ngày thật nhiều cuôc xe và may mắn.

lantran

Tài xế mới
Tui mua con vario150 về định chạy food chủ yếu,loz má nó giờ thay đổi thưởng,ngọc phải qua cày bike+ghàng,chạy đc 6 ngày mỗi ngày gần 200km + mưa nên tui cất nhà lấy sirius cũ ra bào tiếp!khuyên bạn nếu còn dư tiền mà muốn chạy tay ga nên kiếm mua con ab 2015-2017 hoặc vision cũ chạy grab,thay nhớt đều,lâu lâu vệ sinh nồi là bào khoẻ

minhmantran

Tài xế mới
Đổ nhớt máy và lap tốt 1 tí , điển hình như liqui , motul, shell penzoil loại full tổng hợp , lap thì liqui đen , 7 8k km vệ sinh nồi 1 lần là oke , 10k km thay lọc gió , 20k km vệ sinh buồng đốt ,, kim phun xăng

ngoclinh

Tài xế Đồng
Năm đầu 2017 mua xe số chạy grab 6 tháng 30.000km , ra tiệm sửa 1 lần khoảng 600K chạy đến 70.000km , sửa lần 2 full máy 1.5tr , chạy đến 90.000km thì đủ vốn rồi bán chiếc xe khoảng 14tr , cuối năm 2019 mua xe số mới thứ 2 chạy tiếp.
Giữa năm 2020 đc 30.000km thì tự sửa lần 1 chưa tới 300K và chạy đến nay.

gojekaz

Tài xế mới
Vì cs mà phải bào, xe số hay xe ga cũng chỉ là phương tiện kiếm sống. Chăm nó tốt thì nó sẽ ít hư hao, vì là tay ga nên chủ yếu vẫn chú trọng nhớt máy, nhớt lap, bộ nồi, dây curoa, chăm thay nhớt và bảo dưỡng vệ sinh nồi, bố nồi thường xuyên sẽ giúp máy tốt và êm... thế thôi.

mrsiro

Tài xế mới
Quan trọng nhất vẫn là cách chạy . bạn nghĩ xem bảo dưỡng cho kĩ ra đường chạy lớ ngớ hay kéo nhanh quá làm cái đùng cũng hoà nhau thôi

thangtruong

Tài xế mới
Dương Hoang Long a muốn rõ chi tiết các loại nhớt hay các chi tiết khác em thì inb em nha , em k phải buôn bán gì hết nha , em cũng chạy grab bằng xe ga nên muốn chia sẻ kinh nghiệm vs a thôi