Kinh nghiệm chơi Ngũ Độc Đao Pháp trong Võ lâm 1 mobile và JX1 Efunvn Mobile

volamfan

Support
Moderator
Mình chỉ lấy kinh nghiệm thực chiến từ bản PC qua nhiều năm gắn bó với phái 5D ra viết bài guild này hướng dẫn cho các bạn Newbie và củng như mong muốn cùng nhau thảo luận để học hỏi thêm kinh nghiệm từ các cao nhân khác về Ngũ Độc Giáo Đao Pháp.

NẾU BẠN CẢM THẤY CÁCH NÂNG POINT CỦA BẠN MANG LẠI SỰ MẠNH MẼ HƠN THÌ HÃY CÙNG NHAU CHIA SẼ NHÉ !!!!.

Bài này mình sẽ chia ra 2 phần: Tiềm năng và Kỹ Năng ở móc lv 90.
Trước khi vào bài viết các bạn cần nhớ rằng, khả năng gây lag độc ( đối thủ chỉ dính hiệu ứng Băng Sát của vũ khí chứ không dính hiệu ứng độc kỹ năng khi chúng tá đánh trúng, kể cả độc SVH. Nhưng sẽ đột ngột làm đối thủ chết 1 cách bất ngờ
:)) ) của Ngũ Độc dường như đã ko còn. Thời bá đạo 1 vs 1 của Ngũ Độc đã suy sụp kể từ đó.
=))
Oke!! Les't Go.
  • Về kỹ năng thì mỗi ng sẽ có 1 lối đi khác nhau ở từng Server khác nhau, không nhất thiết là tất cả các Server đều áp dụng vào dc. Riêng mình thì sẽ năng theo cách sau và chỉ thay đổi nhỏ là cách nâng bùa Xuyên Y Phá Giáp để áp dụng cho Ngũ Độc Đao Thuần Sức Mạnh hoặc nâng Vạn Cơ Thực Tâm khi theo Thuần Độc Sát.
  • Ngũ Độc Thuần Sức Mạnh.
    20d NDDP
    6d HDDS
    1d NDCP ( để hổ trợ độc sát cho SVH )
    1d BDXT
    1d SVH
    5d XYPG ( chỉ áp dụng cho Thuần Sức Mạnh )
    5d VCTT ( tăng càng cao thời gian đối thủ trúng độc càng lâu )
    20d CCTM
    30d NDKK
    * Lên cấp + Max HDDS > XYPG>VCTT> SVH 5d > BDXT.
  • Ngũ Độc Thuần Độc ( Bê Đê, Biến Thái )

Nhánh này chủ yếu đánh = ĐỘC SÁT nên việc + kỹ năng k có gì là khác biệt nhiều so với Thuần Sức Mạnh, thay vào 5d XYPG = 5d XTDT để trừ KHÁNG ĐỘC đối thủ.
* Lên cấp + max như trên THUẦN SỨC MẠNH, nhưng lưu ý phần Bùa.

Lưu ý: Nếu chơi Ngũ Độc hãy cân nhắc việc max bùa nào đối với bản thân mình là cần thiết nhất nhé, vì mỗi ng đều có 1 cách build riêng!!
  • Cách nâng điểm Tiềm Năng, mình sẽ chia làm 2 nhánh Thuần Dame - Thuần Độc ( Biến Thái, Bê Đê ).
- Nếu thuần dame thì 260 hoặc 300 SM tùy vào nhu cầu bản thân còn nhiêu dồn hết vào Sinh Khí.

*Theo mình móc lv 90 thì 260 SM là đẹp
- Nếu thuần độc 110 hoặc 160 SM còn nhiêu dồn vào hết Sinh Khí.

* Vì sao thuần độc lại phải tăng 110 > 160 SM? Vì có những trang bị chỉ yêu cầu móc SM 110 > 160 mới mặc dc, cho nên nâng SM chủ yếu để mặc đồ hoặc khi lở tay tháo ra còn mặc vào lại dc, ko phải tốn tiền ng* lên đảo tẩy tủy khi ép full vào SK
:))/
  • Vậy Thuần Sức Mạnh và Thuần Độc sẽ mang lại những gì cho chúng ta?
* Trước tiên mình xin có lưu ý nhỏ rằng: 5D Đao nói riêng và những phái thi triển skill trên ngựa nói chung sẽ mang lại sự cơ động cao kèm theo đó là lượng máu kha khá từ những chiến mã 8x.
  • Đao pháp thuần Sức Mạnh.

Ưu: Lực tay cao, đánh thẳng vào PTVL kèm theo đó là
Độc Sát từ kỹ năng của Phái có khả năng làm đối thủ đột tử NHANH.

Nhược: Máu ít, PTVL của hệ mộc kém dể chết trước khi chưa cast xong 2 bùa cho đối thủ, đồ PTVL cực mắc
:) .
  • Đao pháp thuần Độc Sát.
Ưu: Trâu bò vì lượng máu dồi dào, khả năng cù nhây cao...

Nhược: Đánh chủ yếu dựa vào lượng độc sát, nếu đối thủ build 160 > 200 -TGTD coi như phế.
:))

Đã lâu lắm rồi ko viết bài, có gì sai sót mn bỏ qua nhé !!!