Kinh nghiệm chăm sóc da đỡ dầu nhờn (da hỗn hợp thiên dầu) như thế nào

Da ai hỗn hợp thiên dầu nhìn chắc chắn sẽ thấy quen, cái mặt em không khác gì cái chảo dầu luôn mọi người ạ. Da dầu nên mặt em cũng kha khá mụn ẩn mụn đầu đen. Stress luôn ạ. Các chị đẹp cho em xin tips nào hay dùng gì để đỡ dầu nhờn được không ạ.
Em cảm ơn.

whoami

Tài xế mới
Chị ơi đừng xài giấy thấm dầu nữa, nếu ko thì chị giảm từ 4 tờ xuống 2 tờ, bổ sung thêm xịt khoáng + uống kẽm + uống nhiều nc

nguyentana

Tài xế mới
Càng dùng cái giấy này da càng tiết nhiều dầu. Trước m 1 ngày dùng 6 7 tờ, xong về sau bỏ không dùng, rồi cấp nước cho da, dầu tiết ra ít hẳn luôn

phokhongmua

Tài xế mới
đợt em nói vs chị em bả cũng kêu như mấy cmt dưới vậy đó. Kiểu da dầu thì sẽ mãi dầu dầu mãi k thể nào khá hơn đc. Nhưng hxua mình sd giấy thấm dầu , khs da mình bí bách qtr đổ mụn đỏ mặt tè le. Bỏ 2 năm nay chăm uống nước skincare đều đặn, chăm bước làm sạch da hơn thì sáng dậy da ok hơn lúc phụ thuộc vào giấy thấm dầu.

trandata

Tài xế mới
Da dầu thì cấp ẩm thôi b. Càng dùng giấy thấm da càng làm da đổ dầu nhiều hơn

ngocnamhan

Tài xế mới
uống nhiều nước b ơi, nước bthg nha kf nước lạnh . Mình chăm bước làm sạch da hơn, chăm tẩy da chết cho mặt và đầu mũi, 2,3lần/tuần. Toner diếp cá mamonde rất hợp vs da mình ne. Mình sd serum TO Nia ZinC 1% - AHC chai xanh , xong khoá ẩm bằng Klairs Midnight Blue . Da mình thiên dầu, tới tháng hoặc lạ nước khí hậu nóng thì da đỏ với mụn bự .

devine

Tài xế mới
Uống nước nhiều vào bạn ơi, nhiều nma phải đúng cách nhé ko thì chả có tác dụng gì ý. Với cả cấp nước cho da bằng HA hoặc lotion mask này. Trước da mình hh thiên dầu cũng dã man lắm, mà giờ tập uống đủ nước cái da cải thiện chỉ còn lấm tấm dầu thôi ý

ezlove1

Tài xế mới
Cơ chế của da là tiết dầu khi thiếu ẩm, thiếu nước. Thay vì cứ ra dầu đến đâu thấm đến đó, bạn nên cấp ẩm cho da bằng xịt khoáng, uống nc, ăn hoa quả để hỗ trợ từ bên trong. Các sp kiềm dầu cũng chỉ hỗ trợ một phần thôi bạn à Da đủ ẩm sẽ tự bớt tiết dầu, lỗ chân lông tự thu nhỏ lại hạn chế dc bụi bẩn tích tụ thành mụn ?chung quy vẫn là cấp ẩm dưỡng ẩm quan trọng

phuongthanh

Tài xế mới
Mình dùng từ bộ này, dưỡng ẩm cho da dầu, dưỡng cái hết dầu luôn =)) giờ hết r 3,4 ngày bắt đầu đổ dầu lại, muốn mua mà chăng rbieets mua ở đâu

suboi1z

Tài xế mới
Uống nhiều nước vào c oi, em uống nhiều nc cực ( nc hơi ấm k phải nc đá ) và siêng xài toner đỡ hẳn luôn ạaaaaa, à ăn rau xanh tầm 3th kiên trì là đỡ hẳn luôn ý

mrsiro

Tài xế mới
b đó chỉ nói loại HA thôi còn của hãng naog thì b phải tụe kiếm vì nó thuộc vô da b hợp hay không nữa, n hên the ordinary cũng có nè, nghe nói cũng ổn lắm á

gojekaz

Tài xế mới
Em dùng kcn make prem siu kiềm dầu mà vẫn ra dầu ấy, thời tiết hanh khô em cũng ra dầu luôn. Em mới tìm ra chân ái là dùng kcn make prem + kem lót maybeline baby skin + phấn phủ k màu no sebum của innisfree. Auto da mịn + khô ráo cả ngày. À c nhớ dưỡng ẩm kĩ trc đó nhé

thaotrannam

Tài xế mới
Da khô cấp ẩm - da dầu cấp nước . Mình đã bỏ sài giấy thấm dầu hơn 2 năm nay rồi .

nguyenhoanga

Tài xế mới
T dùng gel dưỡng clinique lõi xanh nước biển có aha mùa hè thấy đỡ dầu hẳn đấy. Nhưng mùa đông thì khô lắm k chịu đc

thanhvoz

Tài xế mới
Isotretinoil có tác dụng lên tuyến dầu làm giảm tiết dầu trên cơ thể nhưng mà tác dụng phụ thì hơi căng. Bạn có thể cân nhắc ạ.

myngoc

Tài xế mới
Cách đầu tiên là ngừng dùng giấy thấm dầu. Chuyển dùng khăn giấy, thấm nhẹ lăn nhẹ trên mặt cho bớt dầu. Và quan trọng là bước skincare phải cấp ẩm tốt vào. Thiếu ẩm thừa dầu

giangnam

Tài xế mới
Dùng srm nảuko tràm trà + kem dưỡng kiềm dầu + kcn + mặt nạ đất sét nha bạn. 1 tháng sau thấy khác liền