Kinh nghiệm chăm sóc da đỡ dầu nhờn (da hỗn hợp thiên dầu) như thế nào

Da ai hỗn hợp thiên dầu nhìn chắc chắn sẽ thấy quen, cái mặt em không khác gì cái chảo dầu luôn mọi người ạ. Da dầu nên mặt em cũng kha khá mụn ẩn mụn đầu đen. Stress luôn ạ. Các chị đẹp cho em xin tips nào hay dùng gì để đỡ dầu nhờn được không ạ.
Em cảm ơn.

phuonganha

Tài xế mới
mình cũng da dầu đây b, mình cũng biết tí skincare tập tành tìm hiểu 1 hồi da mình giờ thành thiên khô rồi, có nhiều cách chứ ko phải có mỗi thuốc tránh thai là cứu đc. Nếu thuốc tránh thai đẩy mụn thì ko sao, nhưng ý mình đang nói là nó còn có nhiều td phụ trên cơ thể nữa, b lên mạng đọc là biết =)))

minhmanz

Tài xế mới
Bạn da dầu nhưng vẫn phải dùng dưỡng ẩm nhé nhiều người cứ nghĩ da dầu thừa ẩm nhưng nếu k dưỡng ẩm thì da theo cơ chế sẽ phải tự tiết dầu ra để lâu cổ nang lông sẽ bị tắc dẫn đến mụn chăm đắp mặt nạ đất sét để nó hút dầu thừa và se lỗ chân lông 1 tuần xông mặt 1-2 lần để thải độc da

bichdiem

Tài xế mới
b ơi đừng khuyên ngta uống tránh thai vì ko phải ai cũng uống đc, td phụ của thuốc tránh thai rất nhiều nên cái này đi bsi uy tín khám cho chắc chắn. Trc mình bị mụn vì rối loạn nội tiết xong bsi vớ vẩn tn kê uống thuốc tránh thai xong bị nổi mụn còn nhiều hơn xong còn bị phù ng vàng da, đi khám lại ngta kêu cơ địa k hợp thuốc phải dừng ngay ? mình biết nhiều bạn của mình uống thuốc tránh thai còn bị depression nữa thế nên đừng khuyên . thuốc chứ có phải đồ dưỡng da đâu b

vantran

Tài xế mới
hồi xưa t cũng đổ dầu qtroi, xong đọc mạng kêu cấp ẩm, t tích cực dùng kem dưỡng cho da dầu, nó càng đổ thêm :(( cho tới khi có b kia nói da dầu là do thiếu nc nên phải uống nc, t làm thử theo hiệu quả trong ngày đầu tiên luôn, có điều bthuong t cũng uống nc n không nhiều nên nó đổ nhiều mà dạng nhiều bthuong còn đổ cực nhiều thì chắc phải ăn uống kiêng cử đồ nóng dữ lắm r

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
b làm sạch da trc, đầu tiên là tẩy trang, t dùng senka, bioderma, hoặc khi nào hứng thì dầu tẩy trang cho sạch sâu, srm thì t dùng cerave, hadalabo, toner thì mamonde diếp cá, diếp cá của nhật, lotiom hadalabo, serum HA là hyaluronic axit ( hình nhe viết v) là cấp nc, sau đó dùng kem dưỡng hoachw dầu dưỡng để khoá ẩm cho da, r apply kcn lên, nv thôi

ngocphuongz

Tài xế mới
da t cũng da dầu, lại dễ nổi mụn, xưa táp 1 mớ dưỡng ẩm vô vì xem mấy youtuber review, xong cấp ẩm nhiều quá phản ứng đầu tiên của da sẽ là nổi mụn nước liti trắng. Kể cả bây h dưỡng ẩm hơi lố tay là sáng dậy thấy nổi 1 2 hạt ngay.

nguyentana

Tài xế mới
có 1 sự thật là da càng dầu các bạn càng thích dùng những srm khô và giấy thấm dầu nhiều (mình cũng da dầu và đã từng như thể) nhưng k biết rằng càng rửa khô, càng lau nhiều lượng dầu càng tiết ra nhiều. Nên dùng những loại srm và toner hay kem dưỡng cân bằng độ ẩm thì sẽ đỡ hơn nhé. Mình cũng bán hàng nhưng mình k quảng cáo, mà đây là khuyên chân thành thôi. mình hiện dùng srm bạch sâm Whoo và nước hoa hồng Labo labo thấy rất ok.

ngocphuongz

Tài xế mới
Càng dùng nó càng ra dầu nha ? cứ chăm da sạch rồi siêng dưỡng ẩm. Nhất là xịt khoáng m thấy okelah lắm, vừa mát tỉnh người vừa cấp ẩm đỡ dầu mà ko bết rít

tunganhle

Tài xế mới
chính xác, zn và C hiệu quả trog điều trị rất nhiều, đặc biệt là da, kiểm soát ko tốt bên trong mà đi dưỡng ẩm bên ngoài, có thể tác dụng ngược sinh thêm mụn

lantran

Tài xế mới
Srm mình dùng corsx Bha của PC và obagi thay phiên tuỳ hôm tình trạng da. Hyaluronic của TO Kem omega của PC, phục hồi avencicaflat, hoặc LRP Ngoài ra nên uống vitamin tổng hợp và omega3 rất tốt đó b

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
đúng r đó ah. B nên ktra định kì r hãy uống nha. Nếu b có u nang k đc uống collagen, mầm đậu nành , hoa anh thảo đâu ạ. Da dầu nh b có thể uống trc kẽm zinc blackmore + thêm vtm c trc nhé. Có td sáng da kiềm dầu và trị mụn hiệu quả lắm. Còn đi khám phụ khoa định kì b cũng nên đi đó xem nội tiết có bị lsao ko để còn điều trị là tốt nhất :x

zozovietnam

Tài xế mới
mình sẽ inbox thêm chia sẻ và vấn đề này =]] nhưng can thiệp thực phẩm chức năng là 1 trong những phác đồ điều trị da liễu đó, và zinc là tpcn nên bạn uống để đẹp da thêm vẫn được ko cần breaktime như vitamin A nhé

phuonganha

Tài xế mới
PC mình dùng hầu như hàng ngày á b. Ngày nào mình bôi retinol mình sẽ ko bôi bha. Còn obagi hôm nào mình vừa xông mặt lấy sợi bã nhờn, hoặc nổi mụn muốn làm sạch sâu giảm viêm mau gom còi thì mình dùng obagi nha.

mrsiro

Tài xế mới
hãy thoa chút toner cấp nước hoặc xịt chút nước vào mặt rồi dùng serum ha nha.. vì ha hút nuoc nên đầu tiên da b phải đủ nước cho nó hút đã.. chứ dùng bha xog da khô mà b bôi ha lên nó hút nc từ da b thì lại khô hơn

lantran

Tài xế mới
dạ vâng ạ, da em thuộc da dầu ý ạ, sài như vậy có ổn k ạ ? Với cả nên sài kem dưỡng gì để phù hợp với Obagi và dưỡng ẩm ạ

tieucuong

Tài xế mới
Dùng mask đất sét, mask nghệ kielhs ấy. Hoặc mask bột dẻo trà xanh bạc hà cũng đc. Dùng xong bóc ra rửa lại bằng nước rồi dưỡng ẩm. Mask nó hút nhờn tốt, mình câpd ẩm tiếp khiến da ko bị khô, thiếu nước. Nên da sẽ k đổ thêm dầu b ạ. T xài cách này nhiều năm r

cuchien

Tài xế mới
Mấy bạn nói cấp nước là đúng v* luôn nha. Đừng lộn cấp nước với cấp ẩm nha mọi người. Nếu da chỉ bị mỗi dầu nhiều thì chỉ cần tìm sp phù hợp kiểu toner + serum + dưỡng là xong. Khi nào da bị các bệnh lý như mụn, nám, sạm, lão hóa,... thì mới nên dùng treatment nha. Đừng lạm dụng treatment. Càng tối giãn càng tốt nè

minhmantran

Tài xế mới
Mình thấy có cái cây đá lăn dầu của mabeline hay sao á, c thử mua xem, nghe bảo ngon hơn giấy thấm. Còn m ngày xưa da cũng như này, chỉ hơn chứ k kém, mà sau khi dùng diff trị mụn thì da m nó thành da khô luôn :))))

kunamoi

Tài xế mới
m dùng differin trị mụn, sau 1 ? kích ứng thì giờ nó thành khô luôn :)) Ngày nào cũng nửa ký kem dưỡng đậm đặc như vim ?

cuchien

Tài xế mới
vẫn đang dùng tea tree oil the body shop, kèm theo cái ampoule của Vichy,srm kcn Vichy tất