Khi nào nhận được email bài kiểm tra khi đăng ký Baemin

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Như anh em đã biết thì khi đăng ký baemin anh em sẽ điền thông tin đăng ký vào đường link ở bài viết đã hướng dẫn trên diễn đàn (tại đây) và sau khi thông tin đăng ký thì anh em phải đợi 1 email từ Baemin yêu cầu anh em làm bài kiểm tra như hình ảnh dưới đây.

email-moi-dang-ky-baemin-jpg.10833

Một điều rất nhiều anh em thắc mắc là khi nào mới nhận được email bài kiểm tra này thì mới đây bên Baemin có thông báo rằng thời gian nhận được email trên là:
  • Đối với TP.HCM: Thời gian gửi bài kiểm tra dao động từ 30-60 ngày làm việc.
  • Đối với Hà Nội: Thời gian gửi bài kiểm tra dao động từ 3-5 ngày làm việc
Như vậy nếu anh em ở HCM có thể mất tới 2 tháng mới nhận được email để làm bài kiểm tra lận nhé vì vậy anh em nào đăng ký baemin thì phải chịu khó đợi chứ không phải điền xong thông tin là 1, 2 tuần sẽ đăng ký được đâu.

Sau khi có email trên anh em bấm vào link để làm bài kiểm tra bằng cách trả lời hai mươi mấy câu hỏi và nếu đạt thì sẽ nhận được lịch hẹn lên văn phòng Baemin đăng ký.
Bạn sẽ nhận được lịch hẹn lên văn phòng hoàn tất thủ tục đăng ký trong vòng 3-5 ngày làm việc tiếp theo (không tính ngày thứ bảy và chủ nhật).
Mọi thắc mắc gì anh em có thể để lại bình luận bên dưới để techbike hỗ trợ cho nhé!