Go-Send Khách hàng là thượng đế hả . Chưa chắc .

Bikenhapmon

Tài xế Đồng
Mấy khách mà đặt cuốc go send mà nói chuyện láo láo . Không chiụ thanh toán hoặc hay phân bì sao tụi gard nó lấy tiền người nhận không nói như kiểu llllll.... Em nói là bên go việt tụi e là lấy tiền người gửi chứ không lấy tiền người nhận ah không tin hãy đt lên tổng đài bên e ..... khách nói sao e khó lòng quá ... Vậy ah hủy ah không đặt nữa khó lòng quá .... Ah khỏi cần hủy để em hủy luôn cho em làm đúng em không sợ gì đâu ah đừng nói như kiểu hù này hù nọ .... Mà nghỉ lại mình cũng hơi nóng tính ấy phải để nó hủy không mất phần trăm . Để nó hủy nó bấm vô tài xế kêu hủy thì cũng khóc ... Đối với khách hàng vậy tự hủy cho an toàn ... ( Mình bổ sung thêm câu khách nói ah giơ tiền em rồi em không giao thì sao ) mình giải thích sdt e anh cứ đt lên tổng đài nó nếu em không giao đúng . Nó nói như kiểu thằng nào cũng như nó trong lòng cứ nghĩ là ăn cướp của người ta ...

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chắc trước đây khách này dùng quen Grab nên nghĩ người nhận trả, Go-Send chưa ra ví điện tử với chưa cho ứng tiền COD nên anh em phải nhận tiền trước để ko bị boom :).
Thôi cũng thông cảm họ đi bác, còn về chuyện ăn nói thì bỏ qua mỗi người mỗi tính mà ??

PhuLam

Tài xế Đồng
Mấy bác giao go send thì alo bên kia trc, e giao go send toàn lấy bên ng nhận ko àh, đa số toàn giao hồ sơ vs những thứ wan trọng... Đợt e cũng giống bác toàn là phải lấy ng gửi, nhưng họ bảo wa bên kia ngta gửi tiền... h e quốc láng hết... Dù sao alo trc vẫn chắc hơn ...

Hungtcg

Tài xế Đồng
Goviet chỉ là công cụ để tài xế tiếp cận khách hàng thôi, còn việc làm hay ko , thanh toán thế nào là thỏa thuận giữa tài xế và khách hàng , goviet nó đâu có cấm lấy tiền sau (tiền người nhận ), quy định lấy tiền trước (tiền người gửi) chỉ để làm tài xế an tâm thôi . Nhìn thoáng 1 chút thì bạn sẽ có nhiều cuốc xe hơn là cứ làm theo quy định đó , cuộc sống mà ?.

Sửa lần cuối:

Huynhlinh

Support
Moderator
Hầu như các đơn hàng go sen đều có thỏa thuận bên nào trả tiền cước hết rồi, nên mấy trường hợp này bạn uyển chuyển xíu, không nhất thiết phải người gửi trả. Vì đơn giản là hàng mình đang giữ mà, trước sao gì cũng thu được tiền thôi. Chúc bạn nhiều cuốc xe.

Bikenhapmon

Tài xế Đồng
Uh vậy mai mốt rút kinh nghiệm .