Khách hàng âm binh?

Văn Thành

Tài xế mới
TÓM TẮT CÂU CHUYỆN!

Chuyện là tối hôm ngày 5/7 mình có nhận một cuốc từ quận 9 qua quận 7. Khi vừa nhận cuốc thì gọi cho khác hàng thì nhận được những câu trả lời cộc lốc "nói" "đúng rồi" cúp máy...ok không sao, mình vẫn qua đón và phục vụ nhiệt tình. Cho đến khi khách lên xe và bắt đầu di chuyển được khoảng vài km thì khách bắt đầu gọi điện thoại đến cho một người là con gái và xưng hô "anh, em". Mình xin phép tóm tắt luôn cuộc hội thoải của 2 ng nhé...Ông này thì hỏi em đang làm gì đấy có ở nhà không anh qua...Cô này thì bảo em đang đi sinh nhật rồi abc xyz gì gì đấy...xong rồi ông này năn nỉ các kiểu không được cái cúp mắt rồi kêu mình chở về chỗ cũ...Ok về thì về không vấn đề gì cả. Về đến nơi thì mình có nói với ảnh là " Anh ơi, cuốc grap hồi nãy em nhận rồi nên không hủy được, vậy nên em sẽ lấy đúng số tiền như app báo nhé"! Vừa ngắt xong câu là ổng nhảy đổng lên bảo " Em cho anh số tổng đài Grab để anh gọi lên chửi chúng nó cái, đi chưa được bao nhiêu hết sao đòi người ta trả bằng đấy tiền ". Ok mình hiểu là hơi gắt cho khách, nhưng đm nếu nó nch đàng hoàng thì mình cũng bớt cho nó để cả 2 vui vẻ không nói nhiều làm gì. Đôi co 1 hồi nó cứ đòi gọi lên tổng đài để chửi, mình tra google đưa nó sđt tổng đài nó gọi xong bảo không gọi được bắt mình gọi cho tổng đài. Một lúc sau có thêm 2 thằng bạn của nó ra góp mặt chung, một thằng chưa gì hết nghe thằng kia chửi mình cũng nhảy vào chửi theo đòi đập mình, mặc dù mình cũng đã giải thích cho nó nghe là như vậy :)) May còn 1 thằng tỉnh táo nhìn nhận ra câu chuyện nên giải quyết êm đẹp chứ không mà cứ đòi đánh mình là mình cân 3 luôn rồi. Lằng nhằng một hồi thằng tỉnh đưa cho mình 50k bảo thôi ae thông cảm mình thì bực nghĩ có còn hơn không nên lấy luôn chứ đôi ba chục chẳng là cái gì.

Mải tranh cãi với phòng vệ cho bản thân nên chỉ quay được khúc cuối lúc êm xuôi...Vụ việc xảy ra trong bãi công không có người dân qua lại chỉ có người của bãi công nên không nhờ trợ giúp được...còn mấy thanh niên này cũng có gia đình hết rồi nhưng chắc thằng này đi cặp bồ đòi sang đánh quả lẻ nhưng không được nên cay cú...

Link Video sự việc:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nghe giọng sau giống ông đó đang say rựu vậy bác ? Lái mà gặp khách say chắc e cũng từ chối chạy luôn :eek::eek: