Khắc phục lỗi nhúng fanpage lên website không hiển thị

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Anh em đang sử dụng Wordpress hay bất kì ngôn ngữ nào để xây dựng website, blog và đang thực hiện việc nhúng fanpage của mình lên trang web tuy nhiên bị lỗi là fanpage lại không hiển thị mặc dù đã thiết lập đầy đủ theo hướng dẫn của facebook tại đây , thì dưới đây là 2 lỗi phổ biến và cách khắc phục bạn có thể làm theo nhé.

Lỗi 1.Chưa nhúng thư viện đầy đủ

Lỗi này xảy ra khi bạn thiết lập nhúng fanpage vào website bị thiếu một bước nào đó ở đây nguyên nhân có thể là thiếu bước chèn thư viện javascipt vào để facebook có thể load được nội dung.

Ở hình ảnh dưới đây bạn có thể thấy, ở bước 2 là bạn phải thêm đoạn mã dưới đây là trước đoạn code bước 3, thường phải thêm nó vào trước thẻ <body> của trang web.

Mã:
<div id="fb-root"></div>
<script async defer crossorigin="anonymous" src="https://connect.facebook.net/vi_VN/sdk.js#xfbml=1&version=v12.0&appId=1722128871423591&autoLogAppEvents=1" nonce="kJyh7Pby"></script>

Lỗi 2.Fanpage bị lỗi, bị chặn hiển thị

Lỗi thứ 2 này thương là nguyên nhân chính đó là việc fanpage của anh em hiện đang bị chặn hiển thị hoặc là kích hoạt chế độ chặn quốc gia hoặc độ tuổi nên khiến facebook không thể được nhúng lên các website chính vì vậy để không bị lỗi vui lòng bạn thiết lập như sau:

• Bước 1: Bạn truy cập vào mục Cài đặt -> Chung tại nơi quản lý Fanpage.
  • Bước 2: Tại đây bạn vui lòng thiết lập các cài đặt như bên dưới đây:
    • Chế độ hiển thị trang: Đã đăng trang
    • Giới hạn quốc gia: Trang hiển thị với mọi người
    • Giới hạn tuổi: Trang hiển thị cho tất cả mọi người

Sau khi thiết lập xong, bạn có thể thực hiện lại việc nhúng fanpage vào website của mình để kiểm tra xem đã khắc phục được lỗi không hiển thị chưa nhé, nếu chưa bạn có thể để lại bình luận bên dưới nhé.

Chúc các bạn thành công!