Hướng dẫn xem thu nhập trên ứng dụng NowPartner

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Trong quá trình làm việc anh em có thể chủ động kiểm tra Thống kế quá trình làm việc và thu nhập của mình qua ứng dụng giao hàng NowPartner. Trong mục “Thu nhập”, anh em sẽ thấy nhữung thông tin sau:
  • 1.Tỷ lệ hoàn thành đơn:Được tính dựa trên số đơn Đối tác thực tế nhận và giao, những thông số bao gồm:
    • Tốt: những đơn hàng giao thành công, đúng giờ, khách hàng không phản hồi tiêu cực
    • Không tốt: những đơn hàng giao thành công, tuy nhiên, không tốt có thể do giao trễ giờ hoặc khách hàng đánh giá tiêu cực.
    • Từ chối: số đơn Đối tác huỷ trong tuần
    • Bỏ qua: số đơn gán tự động Đối tác không nhận
    • Quit: những đơn không giao được cho khách (lỗi do Đối tác haowjc do khách)
  • 2.Thống kê tổng giao dịch phát sinh trong tuần: đây là thông số cho Đối tác biết tổng giao dịch phát sinh giữa Đối tác và Now trong tuần đó, tuy nhiên, thông số này chỉ mang tính chất thống kê, không dùng để thanh toán thực tế. Số tiền thanh toán thực tế (hoặc Now thanh toán cho Đối tác) sẽ được cấn trừ trực tiếp qua các giao dịch và hiển thị ở phần trên cùng mục “Thu nhập”. Để biết chi tiết giao dịch và xem lại các đơn hàng đã giao, Đối tác có thể bấm vào phần thống kê giao dịch và xem chi tiết thống kê theo từng ngày và từng đơn hàng đã xử lý.
  • 3.Thống kê thu nhập thực tế theo ngày: biểu đồ góc dưới sẽ cho Đối tác biết thu nhập thực tế nhận được trong một ngày làm việc (phí ship thực thu từ khách).
Cách xem thu nhập như sau, anh em vào menu Thu nhập sẽ thấy báo cáo theo ngày/tuần/tháng hiện lên như bên dưới đây.
4513

Anh em có thể bấm vào chi tiết để xem thu nhập theo tuần, theo ngày...

Những thông số màu xanh là số tiền Now phải thanh toán cho đối tác còn những thông số màu đỏ là số tiền anh em phải hoàn trả lại Now.

Có thắc mắc gì anh em cứ để lại bình luận tại diễn đàn để cùng trao đổi và chia sẽ nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Goldgaland

Tài xế Đồng
Số tiền ship là đã trừ % chiết khấu rôi, Now k thể hiện % chiết khấu cho now đúng k bác

TungPhan

Tài xế Đồng
Mod có thể giải thích chi tiết được không, vì mình không hiểu cách tính của now và thu nhập dành cho tài xế

Goldgaland

Tài xế Đồng
Chuẩn, mình chạy đc hơn 1 tháng r mà tự tính tiền ship thôi cũng k khớp với trên app. Bó tay

Thanhga

Support
Moderator
số tiền trên app đã trừ triết khấu hết đó là tiền đúng của mik nha
44k đó là tiền của mik đó đã trừ hết tiền ct này nọ

Đính kèm

717.4 KB · Lượt xem: 687

TungPhan

Tài xế Đồng
Cái này thì mình ko nói,ý mình là coi chi tiết một đơn của now khi mình chạy,cộng trừ,chiết khấu ntn,rồi coi tổng kết cuối ngày đó bác

Thanhga

Support
Moderator
trời nó cộng không sai đâu thì trên app có đó bác
phần đã xong đó

TiiBoss

Support
Moderator
Thời điểm này có phải là thời điểm tốt để đăng ký chạy Now không mọi người nhỉ?