Hướng dẫn xem lại nhật ký cuộc gọi, tin nhắn sim Viettel trên My Viettel

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn vô tình xóa mấ tin nhắn, lịch sử cuộc gọi nhà mạng Viettel trên điện thoại của bạn mà không biết làm cách nào để xem lại.Chẳng hạn bạn chưa kịp lưu số điện thoại của một người đã từng gọi hôm qua mà lỡ tay xóa đi mất không có cách nào tìm lại được thì iên tâm ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người một cách để xem lại lịch sử cuộc gọi , tin nhắn... đã qua rất lâu đều có thể xem lại được.

Trên ứng dụng My Viettel có một tính năng tra cước thuê bao và nếu bạn sử dụng tính năng đó thì sẽ biết được mọi lịch sử của thuê bao bạn.
Để thực hiện đầu tiên bạn hãy cài đặt ứng dụng My Viettel và đăng nhập vào đã nhé, bất kì thuê bao nào của nhà mạng Viettel đều có thể sử dụng ứng dụng này, bạn xem hướng dẫn cài đặt bên dưới đây:
Sau khi cài xong ứng dụng My Viettel bạn đăng nhập vào và tiến hành truy cập vào tính năng tra cước.Ngay tại màn hình chính ứng dụng bạn bấm vào Chi tiết -> Tra cước
Lúc này bạn có thể xem thông tin theo ngày hoặc tháng tùy theo nhu cầu của bạn, lúc này bạn có thể chọn xem lịch sử cuộc gọi, tin nhắn đã qua.

tra-cuoc-su-dung-viettel-tren-myviettel-jpg.5031

Ở đây mình bấm chọn vào Cuộc gọi và sau đó xác minh mã OTP được gửi về tin nhắn SMS điện thoại, sau khi xác minh xong ngay lập tức danh sách các cuộc gọi đã qua hiện lên theo.Ở đây hiển thị đầy đủ số phút đã gọi, ngày gọi và số điện thoại bạn có thể xem và biết được bạn đã từng gọi cho ai vào thời gian nào.

5046

Tưng tự cách trên bạn có thể áp dụng cho việc xem tin nhắn, bạn có thể xem bạn đã nhắn tin với ai, thời gian nào, bao nhiêu tin... cách này cũng có thể kiểm tra được người yêu của bạn có đang âm thầm liên lạc với ai đó không :D

Như vậy chỉ vài bước đơn giản là bạn đã có thể xem được lịch sử cuộc gọi, tin nhắn của thuê bao viettel của mình rồi đúng không nào?
Chúc các bạn thành công!