Hướng dẫn xem danh sách fan cứng, xóa fan cứng trên Fanpage Facbook

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Như mình đã hướng dẫn mọi người cách bật huy hiệu fan cứng cho fanpage lần trước rồi thì nếu bạn đã bật thành công và đã có một số member đạt được huy hiệu fan cứng rồi thì làm sao để quản lý danh sách các thành viên fan cứng cũng như nếu bạn muốn xóa bỏ, gỡ huy hiệu fan cứng của 1 thành viên thì làm sao cùng xem hướng dẫn bên dưới nhé.

Xem danh sách fan cứng

Đầu tiên để xem danh sách các fan cứng trên fanpage của bạn thì bạn truy cập vào Fanpage của bạn bằng trình duyệt máy tính nhé vị tại thời điểm hiện tại mình không xem được trên điện thoại.
Sau đó bạn vào Fanpage chọn vào tab Cộng đồng lúc này danh sách Fan cứng của trang facebook của bạn sẽ hiện ra.

5047

Bạn có thể xem tất cả có bao nhiêu Fan cứng trên trang của bạn và đương nhiên bạn có thể xóa và quản lí danh sách đó.

Gỡ huy hiện fan cứng

Để gỡ huy hiệu fan cứng của 1 thành viên bất kì bạn bấm vào dấu 3 chấm (...) rồi chọn Gỡ huy hiệu fan cứng thì ngay lập tức thành viên đó sẽ không còn là fan cứng trên fanpage của bạn nữa

5048

Vậy là xong và theo thông tin mới nhất thì Facebook đã cho phép mọi fanpage đều có thể bật được huy hiệu fan cứng cho trang của mình mà không cần đến 10.000 like cũng như phải đổi sang dạng video page.
Theo techbike thấy thì chỉ cần 4000 like là bạn có thể bật được huy hiệu fan cứng cho fanpage của mình rồi.

Ngoài ra nếu bạn là thành viên muốn bật hay tắt huy hiệu fan cứng của mình mà không cần admin fanpage thực hiện thì có thể xem qua hướng dẫn bên dưới đây để thực hiện nhé.
Chúc các bạn thành công!