Hướng dẫn sử dụng thẻ quà tặng MoMo để thanh toán miễn phí

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Ở bài viết trước thì mình đã hương dẫn mọi người các đăng ký và liên kết momo với ngân hàng để thanh toán và cũng nhận được 3 thẻ quà tặng trị giá 100.000đ rồi đúng không nào?
Ở bài viết này mình sẽ nói sơ qua cách sử dụng thẻ quà tặng đó để thanh toán các dịch vụ mà momo nó hỗ trợ.
Thật đáng tiếc cho ae Grab chúng ta là thẻ quà tặng này ngoài dịch vụ THU HỘ GRAB ra thì nó thanh toán cái gì cũng được cả, buồn ơi là buồn

Vậy thẻ quà tặng MoMo thanh toán được gì?

Thẻ quà tặng dùng để giảm giá khi mua sắm/thanh toán các dịch vụ trên MoMo (trừ Chuyển/Rút tiền) có thể cộng dồn nhiều Thẻ quà tặng khi sử dụng hoặc dùng để thanh toán/mua sắm cho người khác như: tiền điện , tiền nước, internnet, thanh toán vé máy bay, vé xem phim, vay tiêu dùng, mua thẻ cào…

Quy đinh sử dụng thẻ quà tặng
  • Thẻ quà tặng không thể cho/tặng hay quy đổi thành tiền mặt.
  • Khách hàng nên sử dụng hết mệnh giá của Thẻ quà tặng vì Thẻ quà tặng chỉ được sử dụng 1 lần. Trường hợp không sử dụng hết, MoMo sẽ không hoàn phần tiền còn lại.
  • Thẻ quà tặng có thời hạn sử dụng 30 ngàyngày (kể từ ngày nhận được từ hệ thống MoMo)
  • MoMo có quyền bảo lưu việc trả thưởng đối với các trường hợp MoMo cho là có dấu hiệu gian lận hay lạm dụng để xem xét.
Cách sử dụng thẻ quà tặng
Bây giờ mình sẽ sử dụng thẻ quà tặng để mua thẻ cào nạp vào điện thoại đăng ký 3G chay Grab thử cho anh xem nhé.
Đầu tiên mọi người truy cập vào mục Ví của tôi

Ở trên mình đang có 28 thẻ quà tặng và ở bài viết sau mình sẽ hướng dẫn mọi người cách kiểm thẻ quà tặng từ MoMo để sử dụng.
Các bạn bấm vào chữ SỬ DỤNG để dùng thẻ quà tặng thanh toán dịch vụ.Ở đây sẽ hiện lên các dịch vụ MoMo cho phép thanh toán qua thẻ quà tặng.

Tiếp tục bấm vào chữ SỬ DỤNG , lúc này bạn sẽ chọn dịch vụ mình muốn thanh toán.

Ở đây mình sẽ chọn dịch vụ Mua mã thẻ di động để tiến hành dùng thẻ quả tặng để đổi ra cái thẻ viettel mình nạp vào điên thoại.
Ở đây mình chọn mua cái thẻ cào 100.000đ và mức tiền mình phải trả là chỉ là 97.000đ ,MoMo sẽ trừ 100.000đ trong ví và sau khi mua xong sẽ trả lại bạn 3.000đ vào ví.

Việc sử dụng momo thanh toán rất có lợi cho chúng ta đúng không mọi người, tuy nhiên hiện tại mình đang dù thẻ quà tặng thanh toán nên không bị trừ 100.000đ trong ví mà nó sẽ dùng thẻ quà tặng để thanh toán.

Lúc này mục tổng tiền chỉ có thôi, sau đó bạn bấm xác nhận là xong.Trong vòng chưa tới 3 giây bạn sẽ nhận được thẻ cào ngay lập tức.

Thế là xong, mình đã hướng dẫn mọi người cách mua thẻ cào bằng thẻ quà tặng rồi nhé.

Mọi người có ý kiến gì thắc mắc muốn hỏi đáp xin hãy bấm nút TRẢ LỜI bến dưới bài viết để comment nhé.Nếu có kinh nghiệm và những thủ thuật gì hay muốn chia sẽ cho mọi người xin hãy đăng bài lên Diễn đàn để mọi người cùng học hỏi và trao đổi nhé.
Chúc mọi người thành công!