Hướng dẫn rút tiền từ MoMo về ngân hàng địa phương thành công

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đang sử dụng ví điện tử Momo để rút tiền về tài khoản ngân hàng, ở đây có thể làm ngân hàng địa phương các bạn đã liên kết với ví momo, vậy cách rút tiền như thế nào biểu phí ra làm sao và cần lưu ý những gì thì chi tiết techbike sẽ hướng dẫn rõ trong bài viết dưới đây.
Hiện tại Momo hỗ trợ hai hình thức Rút tiền từ ví về về về bao gồm:
  • Rút tiền thông quan ngân hàng đã liên kết
  • Rút tiền tại điểm giao dịch momo
Với việc thường xuyên rút tiền trên Momo Thì mình khuyên mọi người đó là hãy chọn hình thức Rút tiền đầu tiên đó là chúc qua ngân hàng đã liên kết bởi vì bạn sẽ được miễn phí phí rút tiền nếu như không rút quá 3 lần trên một tháng còn với hình thức Rút tiền tại điểm giao dịch thì bạn sẽ tốn chi phí rất cao.
Chi tiết về biểu phí rút tiền từ Momo về ngân hàng bạn có thể xem tại bài viết trên diễn đàn techbike, bây giờ chúng ta sẽ đi thực hiện các công đoạn rút tiền từ ví momo về ngân hàng liên kết nhé.

Để rút tiền từ MoMo Về tài khoản ngân hàng bạn thực hiện 4 bước như sau:

Bước 1.Chọn rút tiền

Đầu tiên bạn mở ứng dụng ví điện tử Momo lên màn hình trang chủ chọn vào chức năng Rút tiền.

4322

Bước 2.Nhập số tiền cần rút

Tiếp theo bạn sẽ được đưa đến màn hình rút tiền, ở đây bạn sẽ chọn hình thức Rút tiền là Về tài khoản ngân hàng liên kết sau đó tiến hành nhập số tiền cần rút.

4323
Ở đây số tiền tối thiểu bạn có thể rút là 50.000₫ và số tiền tối đa là 20.000.000₫ , kèm theo đó điều kiện là ví điện tử Momo của bạn phải liên kết với tài khoản ngân hàng, nếu liên kết thì bạn không thể nào rút tiền về được.
Nếu ví điện tử bạn đã liên kết với ngân hàng thì sẽ thấy Ngân hàng Liên Kết xuất hiện khi dưới nhập tiền như hình ảnh trên mình đang rút tiền từ Momo về ngân hàng Vietcombank.
Sau khi nhập xong số tiền mình chúc bạn bấm Rút tiền để hoàn tất quá trình.

Bước 3.Xác nhận thông tin

Lúc này màn hình xác nhận thông tin sẽ hiển thị lên bao gồm số tiền rút,phí giao dịch dịch và tổng số tiền phải thanh toán..bạn bấm Xác nhận để đồng ý rút tiền.

4324

Bước 4.Rút tiền thành công

Sau khi xác nhận xong thì bạn sẽ sẽ thấy thông báo rút tiền thành công hiển thị lên như hình dưới đây là bạn đã hoàn tất quá trình rút tiền momo về tài khoản ngân hàng liên kết của mình rồi đó.

4325

Thời gian nhận được tiền

Chắc nhiều bạn đang thắc mắc rằng sau khi rút tiền thì bao lâu tiền sẽ vào tài khoản ngân hàng liên kết.

4326

Mình đã thực hiện nhiều lần rút tiền từ Momo về ngân hàng thì thấy rằng sau khi kết thúc lệnh rút tiền từ ví điện tử Momo thì lập thực hiện sẽ vào thẳng tài khoản ngân hàng kể cả giao dịch vào thứ 7 và chủ nhật.
Như vậy sau khi thực hiện xong lại rút tiền trên Momo bạn có thể để truy cập vào dịch vụ của ngân hàng để kiểm tra số dư xem tiền đã về tài khoản ngân hàng chưa nhé.
Ngoài ra nếu bạn chưa biết cách nạp tiền vào ví điện tử Momo như thế nào thì thì hãy Xem cách hướng dẫn ăn trên diễn đàn Techbike nhé.
Chúc các bạn thành công!