tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Vậy là GO-VIET đã chính thức ra mắt và ngay bây giờ các anh em muốn đăng ký làm đối tác GO-VIET có thể đăng ký trước rồi.GO-VIET chưa hỗ trợ hình thức đăng ký online nên mọi người sẽ đến văn phòng để đăng ký nhé bao gồm cả Hồ Chí Minh và Hà Nội.

Quy trình đăng ký GO-VIET cũng khá là đơn giản tương tự như Grab, Uber thôi, mọi người xem qua các bước sau đây nhé.

1.Chuẩn bị giấy tờ

Hiện GO-VIET chỉ mới hoạt động nên chỉ hỗ trợ đăng ký cho anh em tài xế 2 bánh (GO-BIKE, GO-SEND) trước và 4 bánh sẽ hoạt động sau khi đã ổn đinh.

Đối tác 2 bánh GO-BIKE

• CMND hoặc thẻ căn cước công dân.
  • Bằng lái xe.
  • Giấy đăng ký xe.
  • Bảo hiểm xe máy.
  • Giấy xác nhận hạnh kiểm (có hạn 2 tháng) hoặc lí lịch tư pháp (có hạn vĩnh viễn).Nếu là sinh viên thì thay thế bằng thẻ sinh viên.
Xem thêm: Giấy tờ đăng ký GO-BIKE của GO-VIET
Tất cả giấy tờ trên là bắt buộc nha mọi người riêng phần giấy lí lịch tư pháp thì có thể dùng giấy xác nhận hạnh kiểm trước và sau 2 tháng thì bổ sung lý lịch tư pháp cũng được, một trong 2 cái phải có một cái nhé.

Đối tác 4 bánh GO-CAR

Đối với anh em tài xế 4 bánh thì mọi người đem theo giấy tờ như sau nhé.
  • CMND hoặc thẻ căn cước công dân.
  • Bằng lái xe.
  • Giấy đăng ký xe.
  • Bảo hiểm xe máy.
  • Giấy xác nhận hạnh kiểm (2 tháng) hoặc lí lịch tư pháp.
  • Giấy đăng kiểm xe
  • Phù hiệu xe hợp đồng
Hiện 4 bánh chưa đăng ký được và diễn đàn sẽ cập nhật tin sớm nhất đến mọi người.

2.Địa chỉ đăng ký

Địa chỉ văn phòng GO-VIET tại HCM

Ngày thứKhung giờĐịa chỉ
Thứ 2 - thứ 78:00 - 17:00360A Bến Vân Đồn, Quận 4, Hồ Chí Minh

Địa chỉ văn phòng GO-VIET tại Hà Nội

Ngày thứKhung giờĐịa chỉ
Thứ 2 - thứ 68:00 - 17:00Tầng G,Tòa nhà Richy - 35 Mạc Thái Tổ, phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy, Hà Nội.

Có thể anh em hơi khó tìm ra cổng vào văn phòng GO-VIET một chút bởi nó nằm ở cổng sau chứ không phải cổng trước nha.
Mọi người chạy đến Chung cư khánh hội 2 (360A bến Vân Đồn) rồi chạy vòng ra phía bên tay phải sẽ thấy cổng sau của toàn nhà, sát đó có bãi giữ xe 14 anh em để xe đó rồi vào đăng ký nhé.
Xem hình bên dưới đây để rõ hơn nha mọi người!

Anh em vào cổng sau đi vài mét sẽ thấy văn phòng GO-VIET nhé.

3.Làm thủ tục và tranning

Quá trình làm thủ tục cũng khá là nhanh chỉ cần đọc tên và vào ghế ngồi đợi nhân viên gọi ra kiểm tra giấy tờ là xong.

Sau khi hoàn thành thủ tục thì anh em sẽ vào phòng học tranning (tập huấn) về cách sử dụng ứng dụng GO-VIET, cũng như các chế tài, chương trình thưởng của GO-VIET đang diễn ra.

Quá trình tranning khoảng hơn 1 tiếng đồng hồ là xong rồi.Sau khi tranning xong mọi người sẽ có bài kiếm tra gồm 20 câu hỏi trắc nghiệm chỉ cần trả lời đúng 15/20 câu là đậu.
Câu hỏi rất dễ vì trong quá trình tập huấn nhân viên GO-VIET đã nói đi nói lại rồi nên mọi người khỏi lo nhé.

Xem thêm: 20 câu hỏi và đáp án khi đi đăng ký GO-VIET

4.Tải ứng dụng GO-VIET Driver

Sau đó mọi người sẽ được hướng dẫn để tải ứng dụng GO-VIET về điện thoại của mình hoặc anh em có thể lên kho ứng dụng search tên ứng dung GO-BIKE PARTNER để tải về điện thoại mình nhé.
  • Tải GO-VIET Driver cho Android: Download
  • Tải GO-VIET Driver cho iOS: đang cập nhật
Sau khi tải về mọi người đăng nhập tài khoản của mình vào nhé, lưu ý nếu chưa được kích hoạt thì bạn chưa đăng nhập được vào đâu.
Xem cách hướng dẫn tải ứng dụng và đăng nhập tại bài viết dưới đây nhé.

Có thể nhờ nhân viên kích hoạt tài khoản bạn nhé hoặc là qua ngày mai sẽ được kích hoạt tài khoản!

5.Nhận đồng phục, đăng ký thẻ Viettin Bank

Sau khi xong xuôi anh em ra sẽ được nhận đồng phục kèm theo sẽ được đăng ký một tài khoản ngân hàng VietinBank miễn phí để làm tài khỏan nhận tiền từ GO-VIET khi chạy xe.

Thẻ Vietinbank làm miễn phí nha mọi người, khoảng 7 ngày sau đến địa chỉ mà nhân viên hướng dẫn nói để nhận thẻ nhé.Thông tin tài khoản ngân hàng sẽ được tự động cập nhật lên ứng dụng và GO-VIET sẽ thanh toán theo tài khoản ngân hàng đó.

Vậy là xong, quá trình đăng ký khá là đơn giản và có phần tương đối giống Uber đúng không ae?

Lưu ý:Hiện GO-VIET đang miễn phí đồng phục tuy nhiên không biết số lượng bao nhiêu tài xế nên mọi người tranh thủ lên văn phòng GO-VIET để đăng ký tránh trường hợp hết thì bắt đầu tính phí nhé.

Hiện tại Hà Nội GO-VIET chưa hoạt động nên mọi người đợi trong thời gian sắp tới nhé, diễn đàn sẽ cập nhật tin tức mới nhất cho mọi người.
Anh em tài xế đăng ký tham gia diễn đàn để cùng nhau chia sẽ và thảo luận giúp đỡ nhau nhé!

Chúc anh em luôn thượng lộ bình an!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Ngày mai e di dk còn dc phát đồng phục mien phí ko ạ
Hiện cập nhật là từ ngày 13/08 trở đi vẫn miễn phí đồng phục cho đến khi có thông báo nha anh em, diễn đàn sẽ cập nhật bài viết nếu hết miễn phí đồng phục nên ae cứ đi đăng ký.
Lưu ý t2 - t6 đăng ký mới còn t7 go-viet ko đăng ký mới cho tài xế đâu nha.

Nhoc3soitoc

Tài xế mới
Cho e hỏi thứ 2 c.an phường e họp giao ban ko xác nhận hạnh kiểm kịp nên bổ sung sau đc ko ạ và trên chỗ mình đăng kí có bán bảo hiểm xe máy luôn ko ạ , tks trước ạ !

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thông báo mới nhất:
  • Lưu ý: Các đối tác đăng ký mới sau thời gian ngày 10/08/2018, sẽ được miễn phí chiết khấu (phí GO-VIET) đến ngày 01/11/2018

cho e hỏi là e cavet xe e bên cty dongshopshun giữ bản chính đưa lại e bản phụ mà có mộc của cty thì e có thể đk được hk ạ

Tâm Nguyễn

Tài xế mới
Cho e hỏi. E chuẩn bị la tân sinh Viên nhưng chưa có thẻ sinh nên e có đăng ký đc k ạ?