Hướng dẫn quy trình các bước đăng ký GrabBike chi tiết

ThanhDat2204

Tài xế mới
Ad cho e hỏi..hiện tại e là sv mún đk chạy grabbike giấy tờ e chỉ thiếu mỗi cavet xe bởi vì xe e mua góp.,trả đủ người ta mới đưa cavet cho ạ v e đăng ký trc cavet e nộp lại s đc k ạ..

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Xe trả góp vẫn đăng ký Grabbike được nha bạn nhưng phải có giấy cavet photo có dấu mộc bên trả góp, bác xem chia sẽ ở đây nhé.

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Khi lái xe, có nhất thiết phải đặt điện thoại vào cái giá phía trước không các bác, vừa lái xe vừa sử dụng dt là trái luật mà?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Rất nên nha bác, bác nên đọc qua bài viết này sẽ thấy.

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Thanks bác nhé :)
Em ở HCM, ra bưu điện đăng ký làm lý lịch tư pháp ở tỉnh.
Cái giấy hẹn của bưu điện có mang đi đăng ký Grab được chưa ạh

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Em ở HCM, ra bưu điện đăng ký làm lý lịch tư pháp ở tỉnh.
Cái giấy hẹn của bưu điện có mang đi đăng ký Grab được chưa ạh

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Có giấy hẹn là đăng ký được nhé bác, lên đăng ký sau khi điền xong hồ sơ sẽ có phần mặc đồng phục và chụp ảnh luôn

viet1007

Tài xế mới
a ơi cho em hỏi, cmt của e đang làm lại giờ chỉ còn cmt photo, các giấy tờ khác đều đủ cả thì có làm được không ạ

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Review về việc làm LLTP tại Bưu điện HCM:
Sáng nay, em dậy sớm để đi làm LLTP qua BĐ (em ở tỉnh), giờ làm việc từ 7h30 nhưng 8h mới nhận hồ sơ LLTP, em đến lúc 7h40 và ngồi chờ.
Đúng giờ, em nhận được 2 phiếu tờ khai LLTP và dịch vụ BĐ, phần khai từ 14t đến nay xong rồi nhưng phải khai lại cho đúng vì cũng lằng nhằng lắm, nên hỏi người hướng dẫn trước.
Đến khi đưa CMND công chứng thì yêu cầu phải tờ A4 ko được cắt nhỏ và bản sao của em bị mờ vân tay phải ra UB Quận 1 kế bên Công chứng lại.
Tổng phí: 269k
Khoảng 30 ngày sau có và phải đến BĐ nhận ko chuyển phát tận nơi.
Tờ biên nhận ghi vắn tắt quá ko biết Grab có đồng ý ko.
Vào hỏi 1 đồng môn Grab chờ nhận LLTP thì chỉ được đăng ký giờ hành chính (8h-17h thứ 2-6) tại 268 Tô Hiến Thành.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Tờ biên nhân là giấy hẹn đó là đăng ký Grab, goviet đều được đó bác, bác ở tỉnh nào thế nhỉ?

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
@hoangnam em chỉ chạy ngoài giờ buổi tối, cuối tuần thì nên đăng ký Grab hay Go Viet vậy bác, em đang phân vân và thiên về Grab, bác cho lời khuyên nhé

TruongHoangTam

Tài xế mới
Em muốn đăng kí chạy ở cần thơ thi e lam thế nào, e đã đk online nhung lâu r k co phản hồi

QuanLy

Tài xế mới
xe em không có bửng xe thì có đăng kí được không ạ?
tại vì thay bửng xe khá mắc tiền mà em cũng rất muốn chạy grab nên giờ cũng không biết làm thế nào

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Không có bửng thì ko đăng ký dc nhé bạn, bạn thay loại thường cũng mấy trăm ngàn là có ah.

vyluucrkh

Tài xế Đồng
Ví dụ trường hợp mình đăng ký xe này chạy Grab nhưng lúc chạy lấy xe khác để chạy có bị sao không vậy? Lỡ trường hợp xe hư chẳng hạn

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Bạn có thể thay đổi biển số xe trên app trong 7 ngày, 7 ngày sau về lại biển cũ, nếu thay đổi luôn thì lên vp nhé bạn

devilhellboy11

Tài xế Đồng
đang thắc mắc về đông phục grab ví dụ mình đăng ký full dịch vụ bên grab ( kể cả grabfod) thì mình có bắt buộc phải có túi giao chuyên cho food hay không ?

devilhellboy11

Tài xế Đồng
ok bạn . với mình đăng ký grab bằng số khác ( số 3G trên điện thoại để tìm đường ) còn số khác để liên lạc điện thoại với khách có được không ?

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Số mà khách liên lạc là số bạn đăng ký với Grab.
Trường hợp bạn xài 2 sim hoặc 2 điện thoại thì có thể dùng số khác gọi khách, chỉ hơi bất tiện chút thôi.

Tranqb

Tài xế mới
Các bạn đi trước cho hỏi , có thể thay đổi Gmail và số DT khác trong hồ sơ đã đăng kí Grab được không ạ .

Sửa lần cuối:

Jack127

Tài xế mới
Em đăng ký online. Nó hẹn sang 215c lý thường kiệt. Vậy có cần các bước chạy thử, kiểm xe như trên ko ạ.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Hiện văn phòng Tô hiến thành đang sửa chữa thì phải nên tạm đăng ký ở Lý thường kiệt, nếu kiểm tra xe thì phải quay lại Tô hiến thành thôi bác...2 chỗ này gần nhau cách nhau chưa tới 1km nên nếu bắt kiểm tra xe thì chịu khó quay lại thôi bác :)

vietnamvodic

Tài xế mới
Không biết bên văn phòng thời gian làm việc như thế nào nhỉ. Còn t7 chủ nhật liệu có đăng ký được không.
Ai biết bảo mình với để mình xếp công việc qua đănng ký

Thekutvn

Tài xế mới
Cho e hỏi là mình nộp hồ sơ đẩy đủ. Là họ giữ lại luôn số giấy tờ trong hồ sơ ạ. Vì lần trước e xin giấy lý lịch tư pháp 1 lần rồi. Nếu họ giữ lại hết giấy tờ thì e phải đi xin giấy lần nữa

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Không bạn nhé, Grab chỉ chụp ảnh rồi trả lại LLTP cho mình mà bên nào cũng chụp lại hết chứ ko lấy cái gì cả đâu :)

Phuongduy28

Tài xế mới
Bạn ơi cho mình hỏi nếu muốn đăng ký grab mà mình để bằng lái mình ở quê mất r
Mà vẫn có bằng photo và ảnh thì có đăng ký được không

Doanvanquoc

Tài xế mới
Cho em hỏi.không có tài khoản techcombank chỉ có BIDV hoặc Agribank được không ạ

niceboy86

Tài xế Đồng
Grab đã xóa bỏ vụ Giấy Hạnh Kiểm do Công An Phường cấp rồi nha mọi người, anh em lưu ý, sáng giờ 9/3/2020 đi lòng vòng mất thời gian vì vụ này. Grap chỉ nhận giấy hẹn Lí Lịch Tư Pháp tờ số 1 của Sở Tư Pháp thôi, mà bên Sở Tư Pháp phải tới sớm đầu giờ mới bốc được số thứ tự nha mọi người.

XeOmMenly

Tài xế Đồng
Nhờ các ad tư vấn hộ, hiện tại mình đã có đầy đủ các giấy tờ, LLTP đã làm xong luôn, ngặt mỗi cái mình mới đi làm lại bằng lái xe phải 70 ngày sau mới có.
Mình tính nhờ thằng em họ đi đk hộ tài khoản rồi mình chạyđỡ, 2 thángsau mình có giấy tờ thì đi đk sau được ko?
Minhcó nghe người bạn nóihiệnnay grabquét khuôn mặt tài xế rồi, việc này cóđúng hay ko vậy?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Đúng rồi bạn, có quét mặt tài xế mỗi ngày á nên đăng ký dùm thì khi quét mặt phải nhờ bạn của bạn quét mới được, ko thì ko chạy đc.

XeOmMenly

Tài xế Đồng
Thank bạn, nhờ quét mỗi ngày chắc chỉ có vợ thôi kkk. Giờ đành phải chờ 70 ngày vậy :(

markai30

Tài xế mới
Có bác nào đăng ký mới được chưa? Mấy hôm nay văn phòng ở 215C Lý Thường Kiệt chuyển đi rồi, sang văn phòng ở Tô Hiến Thành nó bắt đăng ký online. Mình đăng ký và điền đủ thông tin rồi, nhưng gần cả tuần nay chả thấy gọi. Chạy tiếp lên văn phòng thì nó bảo về nhà chờ. Có ai đăng ký được gần đây chỉ mình cách với. Thank. Đang thất nghiệp cần làm gấp để trang trải cuộc sống...

XeOmMenly

Tài xế Đồng
qua mấy app goviet, beamin, now chạy đỡ đi bạn, bên grab đk khó khăn và quản lý chặt hơn grab nhiều, bên grab chạy dễ bị khóa app

markai30

Tài xế mới
Thank bác. Nhưng mình thấy grab vẫn có nhiều dịch vụ để lựa chọn hơn.

Vutrung

Tài xế mới
Mình ở Quy Nhơn muốn đăng ký chạy grabBike thì có cách nào không nhỉ mọi người ?