Hướng dẫn nhận đồng phục GoJek dành cho tài xế GoViet

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Chào tất cả ace đối tác, hôm nay mình đã đến văn phòng đổi đồ và mình có vài chia sẻ về quy trình đổi đồng phục dành cho anh em nào đang chạy GoViet và chuẩn bị chuyển đổi sang chạy GoJek nhé.

Khi đi mọi người xem kỹ tin nhắn trên app xem địa điểm mình đổi là ở đâu, họ sẽ chia làm 2 nhóm: 1 nhóm đổi bên văn phòng, 1 nhóm đổi bên bãi giữ xe, nếu bạn đến trước 8h bạn phải chờ bảo vệ qua kiểm tra tin nhắn và xếp hàng chờ ở ngoài cổng không được vào văn phòng ngay để bên trong họ chuẩn bị.

Sau khi vào văn phòng xếp thành 3 hàng để họ kiểm tra tin nhắn sms và giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân sau đó phát cho bạn 1 phiếu có số thứ tự sau đó vào ghế ngồi chờ.

Trước hàng ghế sẽ có màn hình hiện số thứ tự, có 1 ông bảo vệ cầm loa kêu số, tới số mình thì tới gặp nhân viên.Khi gặp nhân viên họ sẽ kiểm tra đồ của bạn (2 nón, 1 áo khoác, 1 túi food) sẽ được đổi miễn phí hoặc tốn 80k tùy theo tin nhắn mỗi người.Trường hợp bạn thiếu không đủ bộ thì mua thêm (giá dao động từ 80k - 280k), riêng túi food mình không đem nên bù 80k.

Lúc bạn gặp nhân viên văn phòng họ sẽ hỏi bạn mặc áo size gì để họ note vào, xem có đầy đủ đồ đổi không rồi tiến hành chụp hình (hình này sẽ thay đổi ngay trong ngày hôm đó, khi đăng xuất và đăng nhập lại thì hình áo đỏ sẽ mất).

Sau khi chụp hình xong qua quầy đóng tiền (hoặc đổi đồ) nhận 2 nón bảo hiểm nửa đầu (hết nón 3/4 rồi nha), 1 túi food, 1 áo khoác theo size bạn đã đăng ký lúc chụp hình; lưu ý ở quầy này họ sẽ kêu mình kiểm tra kỹ trước khi về, có gì họ cho đổi ngay.

Lưu ý nữa là nếu đổi trang phục vào ngày nào thì tài khoản đối tác sẽ bị tạm khoá cho đến 18h cùng ngày mới được kích hoạt trở lại nhé. Mấy nhân viên trung tâm hỗ trợ ở Hanoi không thông báo cho tài xế biết nên nhiều người mở app chờ dài cổ cả ngày ko nhận đc cuốc nào, gọi lên tổng đài hỏi mới biết. Lúc đổi đồ xong hỏi ông gì nhân viên ở văn phòng HN thì cũng ko biết gì hay sao ấy, trả lời anh cứ mở app mới ra chạy được ngay rồi.

Lưu ý quan trọng áo khoác có một số mẫu sẽ không thể xỏ tay vào được, do bị bít lại, bạn kiểm tra kỹ nếu không mặc được đổi lại liền.
Về áo thun, áo mưa, hay mua thêm trang bị họ sẽ thông báo sau.
Mọi người nhớ làm kỹ những gì ghi trên tin nhắn, và đến đúng ngày, giờ, địa điểm đến sai là họ không giải quyết.

Nguồn Quang Duy

Sửa lần cuối:

duongkta

Tài xế Đồng
Lưu ý nữa là nếu đổi trang phục vào ngày nào thì tài khoản đối tác sẽ bị tạm khoá cho đến 18h cùng ngày mới được kích hoạt trở lại nhé. Mấy nhân viên trung tâm hỗ trợ ở Hanoi không thông báo cho tài xế biết nên nhiều người mở app chờ dài cổ cả ngày ko nhận đc cuốc nào, gọi lên tổng đài hỏi mới biết. Lúc đổi đồ xong hỏi ông gì nhân viên ở văn phòng HN thì cũng ko biết gì hay sao ấy, trả lời anh cứ mở app mới ra chạy được ngay rồi.

tinhtrieuan

Tài xế mới
thất nghiệp thì hoan nghênh gia nhập clg này nè anh em ơi, đảm bảo nguồn thu ổn