Hướng dẫn nghĩ Baemin, thanh lý hợp đồng, nhận tiền cọc cho tài xế

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Anh em tài xế, shipper đang chạy giao đồ ăn Baemin muốn nghĩ việc không chạy nữa hoặc bị khóa tài khoản vĩnh viễn thì có thể dễ dàng thanh lý hợp đồng với Baemin để nhận lại tiền cọc (nếu có) và ở dưới đây mình sẽ hướng dẫn chi tiết các bước cho anh em thực hiện nhé.

Hiện tại Baemin chỉ áp dụng hỗ trợ thanh lý hợp đồng với các Đối tác sau đây:
  • Tại TP.HCM: Đối tác tài xế đăng ký trước ngày 15/8/2019.
  • Tại Hà Nội: Đối tác tài xế đăng ký trước ngày 14/7/2020.

Quy trình thanh lý hợp đồng

Để ngưng chạy Baemin anh em tài xế đầu tiên cần chuẩn bị các giấy tờ sau để lên văn phòng Baemin thực hiện nhé.
  1. Phiếu thu (được phát khi nhận đồng phục)
  2. Trọn bộ đồng phục BAEMIN (bao gồm: 2 áo thun, 1 áo khoác, 1 mũ bảo hiểm, 1 áo mưa, 1 túi giao hàng)
  3. Giấy tờ tùy thân (bao gồm: CMND/ CCCD/ GPLX và giấy đăng ký xe máy/ cà vẹt xe)
Sau khi chuẩn bị đủ các yêu cầu trên anh em đến Trung tâm Hỗ trợ Đối tác tài xế để nộp lại đồng phục và làm thủ tục thanh lý hợp đồng. Nhân viên hỗ trợ sẽ hướng dẫn chi tiết cho anh em thực hiện, địa chỉ văn phòng Baemin như sau:
  • Tại TP.HCM: số 142 Nguyễn Đình Chiểu, phường 6, quận 3
  • Tại Hà Nội: tầng 1 – tòa nhà Capital, ngõ 36, đường Giang Văn Minh, phường Kim Mã, quận Ba Đình)
Sau khi anh em hoàn thành thủ tục trên thì BAEMIN sẽ hoàn trả lại khoản tiền Đối tác đã đặt cọc khi đăng ký. Nhân viên hỗ trợ sẽ thông báo thời gian chuyển tiền cho Đối tác.

Chúc anh em thành công!