Hướng dẫn nạp tiền vào ví tài xế Go-Viet bằng MoMo

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Go-Viet đã chính thức thu chiết khấu 20% vậy nên để có thể nhận được cuốc xe thì bắt buộc anh em phải nộp tiền vào ví để go-viet trừ chiết khấu và phát cuốc xe.Và cũng có rất nhiều cách nạp tiền vào ví go-viet tuy nhiên mình vẫn khuyên anh em nên dùng MoMo để nạp vì nó tiện lợi nhất và đơn giản nhất cho anh em.
Tuy nhiên nếu anh em dùng ứng dụng ViettelPay thì có thể nạp bằng hướng dẫn bên dưới đây nhé vì hiện tại Go-Viet hỗ trợ rất nhiều cách nạp tiền vào ví.
GrabDriver cũng nạp bằng MoMo thế nên mình cũng có 1 loạt series hướng dẫn anh em sử dụng ví momo rồi nếu anh em chưa có tạo ví thì xem qua bài viết bên dưới này nhé.
Sau khi đã biết cách sử dụng ví điện tử MoMo rồi bây giờ anh em sẽ tiến hành các bước nạp tiền vào ứng dụng tài xế GO-BIKE Partner theo các bước sau.

Đầu tiên anh em mở ứng dụng MoMo lên sau đó tìm kiếm dịch vụ Nạp tiền GO-VIET 2 bánh nhé, hoặc đơn giản nhất là bấm vào mục Tất cả dịch vụ rồi kéo xuống dưới tìm dịch vụ Nạp tiền GO-VIET 2 bánh như hình dưới đây.

huong-dan-nap-tien-vao-ung-dung-GO-BIKE Partner.jpg

Sau khi tìm xong bạn bấm vào đó nhé, lúc này sẽ hiện lên mục để anh em điền thông tin số tiền và tài khoản cần nạp.
Ở bước này anh em sẽ nhập lần lượt các thông tin gồm:
  • Số tiền cần thanh toán (nạp vào ví)
  • Số CMND/thẻ căn cước
  • Số điện thoại đăng ký go-viet
Phải điền chính xác 3 thông tin trên thì tiền mới vào tài khoản được nha anh em.

Sau khi điền xong anh em bấm Tiếp tục lúc này chúng ta sẽ tiến hành xác nhận để thanh toán nhé.Nếu ví momo anh em không đủ tiền thì phải nạp tiền vào ví bằng tài khoản ngân hàng đã liên kết nhé.
Xong xuôi anh em bấm Xác nhận là xong.Phí dịch vụ 1.1% giá trị giao dịch sẽ được áp dụng cho tất cả các giao dịch chuyển tiền đến tài khoản ngân hàng bất kỳ. Vì vậy anh em nên thực hiện nạp ít nhất 102.000VND vào ví MoMo để có đủ số dư nộp vào tài khoản ngân hàng GO-VIET.

Khoảng vài tiếng thì tiền sẽ vào ví tài khoản của anh em luôn và anh em có thể tiếp tục chạy GO-VIET được rồi.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bác nạp sao ko đc nhỉ, có ảnh bị lỗi up lên anh em hỗ trợ cho, hiện nạp qua momo là tiện nhất ko bác ra ngân hàng Vietinbank nộp.

THÔNG QUA NẠP TIỀN TẠI NGÂN HÀNG:

Đối tác có thể sử dụng các mẫu GIẤY NỘP TIỀN của ngân hàng để có thể thực hiện chuyển khoản đến tài khoản Vietinbank của GO-VIET.
Đối tác phải viết chính xác các thông tin được cung cấp bên dưới.
  • Tên người nhận/đơn vị nhận: CONG TY TNHH TM CONG NGHE GO VIET
  • Số TK: 112002667097
  • Tại Ngân Hàng: Vietinbank Chi Nhánh TP.HCM – Hội sở
  • Nội dung: Số CMND/CCCD – Số Điện thoại đăng kí GO-VIET của Đối tác.
    Ví dụ: 272246891_091111465
Số tiền tối thiểu: 100.000VNĐ

Loctan

Tài xế mới
Cho mình hỏi ví momo của mình có thể nạp cho tài khoản goviet khác đc k

Loctan

Tài xế mới
Nạp bảo lâu mới vài đc vì goviet vậy bạn