volamfan

Support
Moderator
Ở bài viết trước mình hướng dẫn mọi người cách nạp kim cương Boom M bằng ví điện tử MoMo dành cho các bạn sử dụng điện thoại Android vậy thì các bạn sử dụng hệ điều hành iOS như iPhone, iPad... thì phải làm sao để nạp?
Đương nhiên bạn sẽ dùng App Store để nạp tuy nhiên yêu cầu phải có thẻ Visa/MasterCard để thêm phương thức thanh toán trên App Store vậy nếu bạn không có thì phải làm sao? Không sao cả mình sẽ hướng dẫn luôn đối với các bạn không có thẻ tín dụng miễn sao bạn có thẻ ATM là được vậy chi tiết cách thực hiện như thế nào các bạn cùng theo dõi nhé.

Bước 1.Thêm phương thức thanh toán vào App Store

Hiện để nạp kim cương trong Boom m trên iOS chỉ có cách nạp qua App Store nên bắt buộc bạn phải thêm phương thức thanh toán vào App Store bằng thẻ Visa/Mastercard, cách thêm thanh toán bạn thực hiện như sau:

buoc-1-thong-tin-thanh-toan-jpg.4028

Sau đó tiến hành nhập thông tin thẻ tín dụng của bạn vào là xong, sẽ bị trừ hơn 1 USD để xác nhận thanh toán nhé.

buoc-2-dien-thong-tin-the-tin-dung-jpg.4029

Trường hợp không có thẻ tín dụng (Visa/Master Card) thì phải làm sao?

Không sao cả, chỉ cần bạn có thẻ ATM là được và dưới đây mình sẽ hướng dẫn mọi người cách tạo 1 thẻ MasterCard ảo để thêm vào phương thức thanh toán và đương nhiên là mình đã làm thành công.
Nếu bạn lo sợ gì về thẻ ảo thì mình xin đính chính là thẻ tín dụng ảo là thẻ chưa xác minh thông tin (CMND, SĐT...) người dùng thôi và thẻ này hiện cũng được mọi người dùng phổ biến từ lâu, và mình thấy nó còn an toàn hơn vì dùng nhiêu thì nạp vào bấy nhiêu tiền.

Vậy để tạo được 1 thẻ MasterCard ảo thì phải làm sao? Có rất nhiều ứng dụng hỗ trợ tạo như: ViettelPay, VTCPay, Yolo... trong đó Yolo tiện lợi mà không mất phí nên mình hướng dẫn mọi người làm thẻ này nhé.
Sau khi hoàn thành xong 3 bước trên có nghĩa là bạn đã thêm thành công phương thức thanh toán vào app Store rồi đó bây giờ tiến hành nạp kim cương in game trong Boom m rồi.

Bước 2.Nạp tiền in game Boom M

Bây giờ bạn tiến hành mở game Boom M trên điện thoại của bạn lên để tiến hành nạp tiền nhé, bạn bấm vào biểu tượng Kim Cương góc trên bên phải màn hình game.

buoc-1-chon-nap-kim-cuong-jpg.3760

Tiếp theo bạn chọn gói Kim Cương cần mua và bấm OK để đồng ý.

Lúc này với các dòng điện thoại iOS thì sẽ hiện thông báo xác nhập mật khẩu bằng vân tay để tiến hành rút tiền từ thẻ tín dụng trong App Store ra thanh toán.

4033

Bạn nhập mã vân tay để tiến hành đồng ý giao dịch, nếu như ở bước này bạn không thêm thẻ tín dụng thì game sẽ yêu cầu bạn nhập thông tin thẻ và nếu bạn nhập thành công thì sẽ không hiện lên mà lúc này sẽ trừ tiền trong thẻ đã thêm vào app Store, và đương nhiên là bạn sẽ mau thành công như hình ảnh dưới đây.

4034

Như vậy là mình đã hướng dẫn các bạn cách mua Kim Cương Boom M trên iOS mặc dù không có thẻ Visa/MasterCard bạn vẫn có thể nạp được.Nếu thấy bài viết hay đừng quên chia sẽ với mọi người và bạn bè đang chơi Boom M để làm theo nhé, ở trên mình thực hiện thành công và rất nhiều game khác rồi nên bạn cứ iên tâm.