Hướng dẫn mở tài khoản forex demo với 3 bước cơ bản

nguyenhop030315

Tài xế mới

Hướng dẫn mở tài khoản forex demo với 3 bước cơ bản​

1. Lựa chọn sàn Forex uy tín, chất lượng để đầu tư​

Bạn đừng suy nghĩ là có thể mở tài khoản forex demo ở mọi sàn giao dịch nào cũng được, đây là một suy nghĩ cực kỳ sai lệch và nó sẽ ảnh hưởng tới việc đầu tư Forex lâu dài của bạn. Ngay từ đầu, bạn chọn được sàn Forex uy tín, chất lượng để giao dịch, bạn làm quen với nền tảng và các thao tác cơ bản ngay tại sàn đó thì sẽ dễ dàng hơn sau này cho bạn.

Exness luôn là sàn đầu tư uy tín hàng đầu thế giới, cho phép trader mở tài khoản demo forex chỉ trong vòng 1 phút

Trong việc đầu tư Forex, lựa chọn sàn forex uy tín cực kỳ quan trọng. Nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới lợi nhuận mà bạn giành được, chất lượng giao dịch cũng như khả năng rút/nạp tiền.

Xem thêm: sàn forex tốt nhất hiện nay

2. Đăng ký tài khoản demo forex​

Để cho bạn dễ hình dung, tôi sẽ lấy ví dụ về việc lập tài khoản demo forex trên Exness. Exness là sàn môi giới giao dịch ngoại hối uy tín hàng đầu thế giới, được đánh giá cao bởi các chuyên gia trong lĩnh vực Forex. Nếu chưa có sự lựa chọn sàn, bạn có thể yên tâm lựa chọn Exness Forex để đầu tư và phát triển tài chính.

Các loại tài khoản hỗ trợ mở tài khoản demo forex trên Exness

Đầu tiên, bạn Nhấn vào đây để có thể lập tài khoản forex demo trên Exness. Sau khi lập tài khoản trên Exness, bạn lựa chọn vào tài khoản demo forex để có thể giao dịch ảo ngay trên broker này.

Bạn có thể thử nghiệm, giao dịch thử tại mọi loại tài khoản có trên Exness (trừ Standard Cent).

3. Chọn nền tảng giao dịch forex phù hợp, bắt đầu giao dịch thử​

Một nền tảng phù hợp sẽ cho bạn cách chơi hiệu quả khi lập tài khoản demo forex

Sau khi chọn được tài khoản cho mình, bạn sẽ được chọn nền tảng giao dịch phù hợp. Bạn có thể chọn MT4 hoặc MT5. Theo kinh nghiệm cá nhân của tôi, bạn hãy lựa chọn MT4 – nền tảng cơ bản nhất và quen thuộc nhất đối với mọi trader. Đây là nền tảng giao dịch được cung cấp bởi tất cả các sàn và tất cả loại tài khoản đều hỗ trợ.

Nếu sau này, bạn có thay đổi sàn hay tham gia thêm bất kỳ một sàn Forex uy tín nào khác thì sẽ không mất thời gian tìm hiểu cách chơi và cách sử dụng thao tác tại sàn nữa, vì MT4 có độ phủ sóng rộng rãi và phổ biến trên mọi sàn Forex uy tín.

Chọn được nền tảng phù hợp, giờ đây, bạn có thể tự mình giao dịch, đầu tư trên Exness rồi đấy. Quá dễ dàng phải không nào? Nếu chưa tự tin với nguồn kiến thức đang có, bạn hãy truy cập vào trang chủ của Exness, tham gia học viện đào tạo miễn phí và có được những chiến thuật giao dịch Forex tốt nhất cho bản thân.