Hướng dẫn lấy lại mật khẩu đăng nhập App NowPartner

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Anh em shipper Now nếu vô tình làm quên mật khẩu đăng nhập vào ứng dụng NowPartner rút tiền về ngân hàng vì ứng dụng hỏi lại mật khẩu mà anh em quên thì có thể xem hướng dẫn bên dưới đây để lấy lại nhé.
Đầu tiên anh em phân biệt rõ là mật khẩu đăng nhập ứng dụng khác với mật khẩu gmail nhé:
  • Mật khẩu App: Sử dụng để nhập lại thông tin khi rút tiền
  • Mật khẩu Gmail: Sử dụng để đăng nhập vào App NowPartner khi “Đăng nhập bằng google”
Trong trường hợp quên mật khẩu app. Để lấy lại mật khẩu, bạn phải đảm bảo gmail của anh em PHẢI là gmail đang sử dụng và đã cung cấp trước đó cho Now, vì Now sẽ gửi mật khẩu app mới qua gmail này. Tham khảo thông tin hướng dẫn lấy lại mật khẩu App dưới đây:

Bước 1: Anh em mở ứng dụng NowPartner lên bấm vào mục TÔI CHƯA LIÊN KẾT TÀI KHOẢN GOOGLE sau đó nhập theo cú pháp: Tên+Họ+3 số cuối SĐT rồi bấm Quên mật khẩu.(Trong trường hợp bạn đang đăng nhập thì hãy đăng xuất ra để thực hiện nhé).

Bước 2: Bạn tiến hành nhập email trước đó bạn dùng để đăng ký với Now và đây cũng là email tài khoản Now Partner của bạn vào để Now gửi lại mật khẩu cho bạn vào email.

Bước 3: Bạn kiểm tra email để lấy mật khẩu mới mà Now gửi về

Bước 4: Bạn mở app Now Partner lên lại làm như bước 1 bấm vào TÔI CHƯA LIÊN KẾT TÀI KHOẢN GOOGLE.
Bước 5:
Bạn nhập tài khoản và mật khẩu mới ở email vừa lấy ở bước 3 vào để đăng nhập.
Bước 6: Ứng dụng yêu cầu bạn đổi mật khẩu, bạn nhập lại mật khẩu ở email và sau đó nhập mật khẩu mới 2 lần để xác nhận đổi.

Bước 7: Sau khi đổi thành công là bạn có thể đăng nhập vào lại app để rút tiền nhé.

Chúc anh em thành công!