Hướng dẫn khôi phục lại mã GrabPIN trên ứng dụng Grab

TTKM

Moderator trial
Thành viên BQT
Như ở bài viết trước mình đã giới thiệu cho các bạn biết về mã GrabPin là gì rồi và cách thiết lập mã GrabPin.Tuy nhiên trong một số trường hợp bạn đã thiết lập mã này rồi nhưng lại quên mất mã GrabPIN của mình là bao nhiêu thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người các khôi phục và lấy lại mã Pin grab này nhé.

Như các bạn đã biết mã PIN của Grab là gồm 6 kí tự đôi khi bạn thanh toán ứng dụng Grab sẽ yêu cầu bạn nhập để xác minh hoặc để thay đổi thông tin như email, sđt trên ứng dụng Grab bạn cũng phải nhập mã này.Vậy nếu bạn đã quên thì bạn hãy làm theo các bước sau đây để lấy lại nhé.

Bước 1.Quên mã pin

Đầu tiên bạn mở ứng dụng Grab lên và tiến hành vào danh mục Menu bằng cách bấm vào biểu tượng Avatar vào sau đó chọn Cài đặt -> Cập nhật mã PIN -> Quên mã pin

3557

Đây là mục để bạn yêu cầu Grab khôi phục lại mã GrabPin cho bạ vì lí do là bạn bị quên mã này.

Bước 2.Gửi email khôi phục

Lúc này màn hình ứng dụng Grab sẽ hiển thị lên thông báo rằng bạn phải GỬI LẠI EMAIL KHÔI PHỤC thì bạn bấm vào đó nhé.
Tất cả các tài khoản đã từng thiết lập mã GrabPin thì đều đã xác thực email nên lúc này Grab sẽ dựa vào email bạn đã xác thực để cấp lại mã GrabPin cho bạn.

3558

Bước 3.Xác thực email khôi phục

Sau khi thực hiện xong bước 2 bạn tiến hành truy cập vào email bạn đã xác thực với Grab để tiến hành quá trình yêu cầu khôi phục lại mã GrabPin nhé.
Bạn sẽ thấy một email từ Grab gửi đến với nội dung là khôi phục tài khoản GrabPay của bạn, công việc của bạn chỉ cần bấm vào ô Khôi phục GrabPay là được.

3559

Lúc này Grab sẽ khôi phục lại mã PIN cho bạn như lúc bạn chưa thiết lập vậy nên bây giờ công việc của bạn là thiết lập lại mã GrabPin lại từ đầu.

Bước 4.Thiết lập lại mã PIN

Ngay bây giờ bạn mở lại ứng dụng Grab vào thực hiện y chang ở Bước 1 bằng cách vào Cài đặt -> Thiết lập mã Pin (lúc này không còn hiện là cập nhật mã pin nữa rồi).

3560

Bạn tiến hành nhập lại mã GrabPin gồm 6 chữ số bất kì và xác nhận lại lần nữa y chang như lúc thiết lập mã pin lần đầu vậy là xong.Thông báo Thiết lập mã pin thành công hiện lên là bạn đã hoàn thành rồi đó.

Ngây bây giờ bạn có thể sử dụng mã GrabPin mới này để xác thực các giao dịch trên ứng dụng Grab và nhớ lưu lại mã này để tránh trường hợp quên lại phải lấy lại nhé.

Vậy là xong, mình đã hướng dẫn mọi người cách lấy lại mã GrabPin rồi nếu bạn thực hiện không được hay bị lỗi gì cứ để lại bình luận để mọi người hỗ trợ nhau nhé.
Chúc các bạn thành công!