Hướng dẫn khắc phục ứng dụng NowPartner trên Android không nhận được đơn

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hiện một số anh em Shipper chạy Now đang bị lỗi không nhận được đơn gán từ hệ thống của Now trên ứng dụng Now Partner đặc biệt là những anh em sử dụng điện thoại hệ điều hành Android như các dòng Xiaomi, Oppo, Huawei hay Vivo.
Điều này ảnh hưởng đến doanh thu của anh em rất nhiều vì vậy nếu bị lỗi trên anh em xem hướng dẫn cách khắc phục bên dưới đây nhé.

Bước 1.Ghim ứng dụng

Các dòng điện thoại Xiaomi, Oppo, Huawei hay Vivo nếu bị lỗi trên thì bắt buộc bạn phải ghim ứng dụng trên màn hình chính thì hệ thống Now mới GỬI ĐƠN ĐƯỢC, nếu bạn dùng các điện thoại thương hiệu khác như SamSung... thì bỏ qua bước này nhé, cụ thể cách ghim ứng dụng như sau:

1.Với điện thoại Xiaomi

Bạn mở ứng dụng NowPartner lên check-in nhân đơn sau đó tiến hành nhấn nút Đa nhiệm (Nút ngoài cùng bên trái) rồi kéo nhẹ ứng dụng NowPartner xuống cho xuống hiện biểu tượng KHÓA.

1.Với điện thoại Oppo

Với các dòng điện thoại Oppo thì để ghim ứng dụng các bạn cũng bấm vào phim đa nhiệm sau đó bấm vào dâu 3 GẠCH chọn Khóa.

Bước 2.Bật thông báo gán đơn

Một bước tiếp theo khiến thông báo gán đơn từ Now không thông báo trên điện thoại của bạn là do bạn vô tình tắt thông báo của ứng dụng NowPartner nên ứng dụng không thông báo được, dưới đây là cách bạn bật lại thông báo cho điện thoại của mình nhé.

1.Với điện thoại Xiaomi

Với dòng điện thoại Xiaomi bạn truy cập vào mục Cài đặt -> Quản lý ứng dụng sau đó bấm chọn vào ứng dụng NowPartner.Tại đây mục Thông báo bạn tiến hành bật tất cả các thông báo lên như hình dưới đây nhé.

1.Với điện thoại Oppo

Với dòng điện thoại Oppo thì bạn cũng làm tương tự truy cập vào mục Cài đặt -> Quản lý ứng dụng-> Nowpartner -> Quản lý thông báo và sau đó tiền hành bật tất cả các thông báo lên như hình bên dưới đây.

Như vậy là xong, với các dòng điện thoại như SamSung... thì bạn cũng làm tương tự thôi nhé chứ không có gì khác biệt cả.Nếu có thắc mắc hay bị lỗi gì bạn có thể để lại bình luận bên dưới đây để anh em hỗ trợ cho nhau nhé.

Chúc anh em thành công!