Hướng dẫn kết bạn, theo dõi trong game Boom M

volamfan

Support
Moderator
Nếu như bạn đang thắc mắc làm sao để có thể kết bạn và theo dõi trong game Boom M (Bnb M) thì ở trong bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người chi tiết cách thực hiện. Cụ thể để có thể yêu cầu quà hay tặng quà trong Boom M giữa các người chơi với nhau thì bắt buộc bạn và người đó phải phải theo dõi lẫn nhau nó tương tự việc kết bạn vậy.

Trong Boom M sẽ không có tính năng kết bạn mà thay vào đó là tính năng theo dõi mỗi nhân vật chỉ có thể theo dõi tối đa là 200 người chơi, vậy để có thể theo dõi người khác thì bạn sẽ làm theo hướng dẫn như sau.

3 bước theo dõi và tặng quà trong Boom M

Bước 1: Đầu tiên bạn mở game lên và nhìn vào biểu tượng bên dưới màn hình sẽ thấy ô bạn bè bạn bấm vào đó nhé.Nơi đây Bạn có thể quản lý được tất cả người bạn đang theo dõi những người theo dõi bạn và tìm kiếm một người nào đó bất kỳ để theo dõi hoặc là chat riêng với người đó.

3791

Bước 2: Tại danh mục bạn bè bạn bấm vào ô tìm và sau đó nhập tên nhân vật bạn muốn kết bạn. Nếu như bạn nhập đúng tên có tồn tại trên hệ thống thì lập tức người đó sẽ xuất hiện và công việc của bạn bây giờ là bấm vào theo dõi để để theo dõi người đó

3790

Ở trên các bạn có thể thấy khi mình chưa bấm theo dõi thì tính năng QUÀ bị ẩn đi và không thể nào thao tác được và nó sẽ hiện lên khi nào cả bạn và người đó cùng theo dõi nhau.
Khi bạn hoàn thành xong bước 2 thì coi như đã theo dõi thành công một người trên Boom M tuy nhiên như mình đã nói để các bạn có thể tặng được quà cho nhau hoặc là yêu cầu quà thì cả bạn và người đó đều phải theo dõi nhau nếu một trong hai người theo dõi thôi thì không được.

Bước 3: Ở đây thì sau khi hai người cùng theo dõi lẫn nhau thì tính năng của họ sẽ xuất hiện và mình có thể tặng quà cho người đó một cách dễ dàng.

3792

Ngoài ra thì người đó có thể yêu cầu bạn tặng quà thì đây là tính năng giúp bạn có thể để giao dịch được được kim cương trong game Boom M.Thì nhiều người sử dụng tính năng theo dõi lẫn nhau để có thể bán những vật phẩm em cho nhau hoặc đơn giản là nếu có bạn kết đôi thì có thể tặng quà cho nhau.

Như vậy thì Techbike đã giới thiệu qua về tính năng theo dõi cũng như cách sử dụng tính năng theo dõi trong game Boom M và ở bài viết Lần sau mình sẽ hướng dẫn mọi người các thủ thuật khác trong game này nhé.

Xem thêm:
Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối: