lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Làm sao để đăng một Story lên Fanpage của mình trên điện thoại hoặc máy tính bởi vì các thao tác nó rắc rối hơn việc đăng story trên facebook cá nhân vậy nên ở bài viết này cùng techbike đi thực hiện nó nhé.

Cũng sẽ có 2 hướng dẫn dành cho các bạn nào đang dùng facebook trên điện thoại và facebook trên máy tính và chi tiết như sau.

1.ĐỐI VỚI FACEBOOK TRÊN MÁY TÍNH

Đối với các bạn dùng facebook trên laptop, may tính thì đầu tiên hãy truy cập vào fanpage của bạn và đương nhiên là bạn đang là người quản lí fanpage đó nhé.
Lúc này ngay biểu tượng Avatar của Fanpage bạn sẽ thấy xuất hiện một dấu + màu xanh da trời bạn hãy bấm vào đó nhé, đó chính là biểu tượng đăng Tin hay còn gọi là Story đó.

buoc1-bam-vao-avatar-fanpage .jpg

Lúc này một popup sẽ hiện lên để bạn đăng tải một trạng thái, một video hay một hình ảnh lên fanpage giống như hàng ngày tuy nhiên ở phía dưới sẽ có tùy chọn cho bạn đăng lên bảng tin.Lúc này bạn bấm chọn vào và tích bỏ dòng Tin trên trang của bạn nếu không muốn đăng lên trang mà chỉ muốn đăng lên Tin, còn nếu bạn muốn đăng lên cả 2 thì chọn cả 2 nhé.

Và sau đó bạn bấm Chia sẽ ngay là xong, như vậy tin của bạn sẽ lập tức xuất hiện lên Story của fanpage.

2.ĐỐI VỚI FACEBOOK TRÊN Điện thoại

Đối với các bạn quản lí fanpage trên điện thoại thì cách thực hiện ra sao? Cũng rất là đơn giản, bạn dùng tài khoản quản trị fanpage và truy cập vào fanpage của bạn như hình ảnh hướng dẫn bên dưới đây.

buoc-1-truy-cap-vao-fanpage-jpg.6147

Sau khi bạn đã vào trong fanpage thì hãy bấm chọn vào muc Trang mình đánh dấu ở số 1 ở hình ảnh bên dưới đây nhé.
Lúc này bạn cũng làm như hướng dân ở trên là bấm vào biểu tượng dấu + màu xanh da trời để tạo tin.Lúc này sẽ xuất hiện tính năng Tạo tin bạn bấm chọn vào đó nhé.

Sau đó bạn tiến hành viết status, đăng hình ảnh hoặc video từ điện thoại của bạn lên Tin Story là xong.
Ngay lập tức Fanpage sẽ xuất hiện Story và như vậy là bạn đã thực hiện thành công rồi đó.

Vậy là xong, chỉ vài thao tác đơn giản là bạn đã có thể đăng Story (tin) trên fanpage Facebook của mình rồi đúng không? Nếu bạn có thắc mắc gì có thể để lại bình luận bên dưới điễn đàn để được hỗ trợ nhé.

Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: